Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

SET วันนี้ + 5.70 จุด พร้อมกับ Volume 10,220.52 ล้านบาท มาวิเคราะห์กันครับ{แตกประเด็นจาก I7417113}

ต้องขอโทษทีนะครับ วันนี้เปิดกระทู้ช้าไปหน่อย ...

พอดีนั่งทำรูปภาพกราฟอยู่นานแล้วครับ เพิ่งจะเสร็จครับ

ก็คงต้องบอกเหมือนเช่นทุกวันครับ ว่าอย่าเชื่อมาก ผมก็มั่วไปเรื่อย ๆ ตามเรื่องตามราวครับ ... โปรดใช้วิจารณญาณ ในการตัดสินใจอีกครั้งครับ แล้วก็อย่าลืมวางแผนสำรอง พร้อมกับ วิเคราะห์หุ้นรายตัวทุกครั้งก่อนเทรดอีกทีนะครับ ...  

วันนี้คงไม่วิเคราะห์อะไรมากนะครับ ... แต่เอาภาพมาให้ดูกันเยอะ ๆ แทน ( จริง ๆ ขี้เกียจอธิบายมากง่ะ ... อิอิอิ )

วันนี้เซ็ทมีเด้งรีบาวนด์ตามที่คาดไว้ตั้งแต่เมื่อวาน ( ที่เมื่อวานผมบอกว่ามันจะเด้ง ในกราฟ  60 นาทีผมไม่ได้หมายถึงตอนที่มันเด้งตั้งแต่ตลาดเปิดนะครับ แต่ผมหมายถึงไอ้ที่มันเด้งกลับก่อนตลาดปิดต่างหากง่ะ ... เดี๋ยวค่อยไปดูรูปแล้วกัน อาจะเด้งได้ตั้งแต่ 2-3 แท่ง ไปยันเป็นชุด ๆ เลยครับ ) โดยตลาดเปิดบวกตั้งแต่เช้าเลยครับ ...

โดย SET วันนี้ ( เป็นไงมั่งหว่า ไม่ได้นั่งดู เลยไม่รู้จะอธิบายไง ดูจากกราฟย้อนหลังเอาก็น่าจะประมาณนี้มั๊ง ) มันได้ไซดเวย์ดาวน์ ลงทั้งวัน แล้วจริงมีการเด้งกลับขึ้นไปอีกทีตอนช่วงประมาณเกือบ ๆ ท้ายตลาด ซึ่งดัชนีวิ่งไปจบที่ 439.51 จุด ปิด + ไป 5.70 แต่วอลุ่มกับลดลงจากเมื่อวานเหลือเพียง 10,220.52 ล้านบาท โดยต่างชาติกับสถาบันยังคงเป็นผู้ขายสุทธิ แต่รายย่อยก็ยังคงเป็นชาวสวนเช่นเดิม

แนวโน้นตลาดวันพรุ่งนี้ ถ้าให้ผมเดามั่ว ๆ ก็อาจจะมีย่อตัวในตอนเช้าเล็กน้อย ( มันอาจะเปิดบวกแล้วย่อ หรือเปิดแล้วย่อเลยก็ได้ แต่เป็นการย่อเล็ก ๆ เท่านั้น ) ก่อนมีการดันขึ้นต่อ เพราะยังคงมีการรีบาวน์ดอยู่ แต่ส่วนจะดันไปได้แค่ไหนนั้น อันนี้ผมไม่รู้ครับ เพราะไม่สามารถกะได้ครับ ว่าการรีบาวน์ดนี้จะจบลงเมื่อไหร่ หรือมันอาจจะกลับเป็นขึ้นต่อเลยก็ได้ใครจะรู้ ... ( ถ้าอยากรู้ว่ามันจะรีบาวนด์มากน้อยแค่ไหน ผมนับเวฟมาให้ดูเล่น ๆ ครับ ก็ไปลองกะขนาดเวฟจากที่แต่ละคนเลือกเอาเองแล้วกันนะครับ ) ส่วนพรุ่งนี้จะปิดลบหรือบวก ผมก็ไม่รู้อีกนั่นล่ะครับ .... 55555+++

มาดูกราฟกันบ้าง ...

จากกราฟ DAY จะเห็นได้ว้าค่าสโล สโต ยังคงไม่สวยอยู่เหมือนเดิม

แต่ค่าฟาส สโต กลับมีการเด้ง( หมายถึง % K วิ่งเข้ามา % D )ขึ้นเป็นสัญญาณการเด้งรีบาวนด์

ส่วนค่า MACD ก็ยังหัวทิ่มต่อไป ค่า SAR ก็ยังคงยืนแดนบน แล้วหัวทิ่มอยู่เช่นกัน  ... วอลุ่มกลับลดลงพร้อมการเด้งกลับ ของแท่งกราฟ ก็แสดงว่าเป็นรีบาวนด์ล่ะ แต่มันจะไปไกลแค่ไหนนี่ก็ไม่รู้ครับ  

เพราะถ้ารีบาวนด์มันเกิดการดันกลับได้สูงมากจริง ๆ จนกราฟเปลี่ยน หุ้นก็สามารถจะกลับเป็นขึ้นไปต่อได้ ( แต่ยังไม่น่าจะเป็นไปได้ในตอนนี้ ถ้าจะเป็นแบบนั้นก็คงต้องใช้เวลาอีกหลายวันง่ะ )

มาดูกราฟย่อยกันบ้างนะครับ ...

จากคุณ : ยอดไม้บนปลายดอย - [ 14 ม.ค. 52 20:32:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom