Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

SET วันนี้ - 13.25 จุด พร้อมกับ Volume 10,303.59 ล้านบาท มาวิเคราะห์กันครับ{แตกประเด็นจาก I7420637}

เข้ามามั่ว ๆ ตามเดิมนะครับ ...

วันนี้เซ็ทไม่ได้เด้งรีบาวน์ต่อตามที่ได้คาดไว้ตั้งแต่เมื่อวานเลยครับ .... มันรีบาวน์จบสั้นมั่ก ๆ เลยครับ (แสดงว่าเป็นรีบาวน์ดคลื่นย่อยโดยมาแค่ 2 แท่งของกราฟ 60 นาทีเอง แล้วมันจบไปท้ายตลาดตั้งแต่วันพุธแล้วครับ ... )

พอเปิดตลาดมามันก็ลงมาเล่นกันแดนลบเลยครับ วันนี้ตลาดก็ไซด์เวย์แดนล่างทั้งวันเลย ... โดยปิดไปที่ 426.26 จุด ติดลบไป 13.25 โดยวอลุ่มพอ ๆ กับเมื่อวานคือ 10,303.59 ล้านบาท ซึ่งต่างชาติกับสถาบันเองนั้นก็ยังคงเป็นผู้ที่ขายสุทธิ อยู่เช่นเดิม

... ทิศทางตลาดช่วงนี้ น่ากลัวว่าจะเป็นขาลงยาว ๆ ครับ แต่ทั้งนี้ก็ยังคงต้องรอดูการยืนยันก่อนว่าจะหลุดแนวไฟบอแนวสุดท้ายหรือเปล่า ... ถ้ายังไม่หลุด ก็ยังคงไม่สามารถยืนยันการเป็นขาลงแบบเต็มตัวได้อย่างชัดเจนครับ

มาดูกราฟกันบ้าง ...

ในกราฟเดย์ ค่าสโต ทั้ง 2 ตัวเริ่มที่จะลดตัวลงมาจนเริ่มอยู่ในระดับที่ต่ำมากแล้วครับ ... แต่มันก็อาจจะลากอยู่ในแดนล่าง ไปได้อีกพักใหญ่ ๆ ดังนั้นจึงยังไม่ใช่จุดที่น่าจะวัดใจเข้าไปซื้อ สำหรับคนที่เล่นในไทม์เฟรมนี้

ค่า MACD ก็ยังคงไหลลงอย่างต่อเนื่อง ... ทำให้กราฟดูไม่สวยเอาซะเลย

ในส่วนของค่า BB รู้สึกว่าแบรนด์บนและล่างจะเริ่มอ้าออกจากกันเล็กน้อยแล้ว หากยังคงมีแรงขายหนัก ๆ ซ้ำเข้ามาแล้วค่า BB เปิดออก แล้วเกาะแถบล่าง ก็ต้องระมัดระวังการลงแรงของดัชนีด้วยครับ

อีกทั้ง ค่า SAR ยังคงลดตัวลงต่อเนื่องและเพิ่งจะดูเหมือนว่ากำลังจะไหลเข้าตามเทรนขาลง ถ้าโบลินเจอร์แบรนด์เปิดออก พร้อมกับค่า SAR เข้าเทรนขาลงแบบเต็มตัวได้ อันนี้ก็ตัวใครตัวมันแล้วกันนะครับ ....

ภาพโดยรวมก็ยังคงไม่สวยครับ ... ส่วนใครที่ชอบเล่นรีบาวนด์ก็หาจังหวะเข้าจิ้มดี ๆ เพราะจากกราฟ 60 นาที มันพร้อมเกิดการรีบาวนด์ได้ตลอดเวลาครับ ... แล้วการเล่นช่วงนี้ก็ให้ระมัดระวังการลงแรงของดัชนีตลาดไว้ด้วยก็จะดีครับ

ส่วนกราฟย่อย เดี๋ยวแปะเพิ่มให้ครับ .... wink

จากคุณ : ยอดไม้บนปลายดอย - [ 15 ม.ค. 52 20:55:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom