Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากเปิดร้าน 7-11 ครับ อยากขอความเห็นและข้อมูล รบกวนช่วยให้ข้อมูลหน่อยนะครับ‏

รบกวนขอข้อมูลหน่อยนะครับ คือว่าต้องการเปิด 7-11 แต่อยากได้ข้อมูลว่า
    1. ถ้าจะทำสัญญาเช่าอาคารพาณิชย์ จะต้องทำสัญญายังงัย เป็นเวลากี่ปี

2. ต้องลงทุนทั้งหมดเท่าไหร่ ครับ

3. ค่าใช้จ่ายต่อเดือนมีอะไรบ้างครับ และ ประมาณก้อได้ประมาณเท่าไหร่ เช่น มีค่าพนักงาน ค่าเช่า ค่าแอร์ ค่าไฟฟ้า ค่าบัญชี ค่าเปอร์เซนต์ และอื่นๆๆ

4. แล้วรายได้ เดือนๆ นึงจะได้ประมาณเท่าไหร่ครับ เอาประมาณก้อได้ เพราะต้องการจะหากำไรขั้นต่ำ

5. จำเป็นมั้ยที่ตัวเราต้องลงไปดูแลทุกวัน6. มีความเสี่ยงอะไรบ้าง

ปล. ถามคนรู้จัก ก้อบอกว่าทำ 7-11 แล้วไม่ดี ถามมาสี่ห้าที่แล้วก้อบอกอย่างนี้ เลยชักงงๆๆๆๆ เพราะว่าถ้าไม่ดีทำไม 7-11 มันถึงขึ้นมาเป็นดอกเห็ด ขอบคุณนะครับ รบกวนให้ข้อมูลนะครับบบบบ

จากคุณ : passanaicv - [ 30 ม.ค. 52 16:18:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom