Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

SET วันนี้ -9.84 จุด พร้อมกับ Volume 6,942.94 ล้านบาท มาวิเคราะห์กันครับ{แตกประเด็นจาก I7475872}

สวัสดีทุกท่านครับ ... วันนี้ก็มามั่ว ๆ เหมือนอย่างเคยครับ ...

ซึ่งผมเองก็คงจะทำหน้าที่เปิดกระทู้แทนพี่  Chaotic System วันนี้เป็นวันสุดท้ายแล้วครับ เพราะเห็นพี่ Chaotic System บอกว่าน่าจะกลับถึงเมืองไทย ในวันนี้แล้วครับ  ....

ก็คงจะต้องขอบอกว่า ... อย่าเชื่อผมมากนะครับ เพราะผมอาจจะผิดได้ครับ ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจอีกทีแล้วกันนะครับ .. แล้วก็อย่าลืมวางแผนสำรองก่อนเทรด พร้อมกับเลือกวิเคราะห์หุ้นเป็นรายตัวไปอีกครั้งนะครับ

มาดูตลาดวันนี้กันครับ ...

วันนี้มันเล่นอะไรกันเนี่ย ..... ไหลรูดทั้งวันเลยครับ ... ผมเองก็ไม่ได้เทรดเลยครับ เพราะช่วงนี้ยังไม่อยากเก็บเหรียญบาทปาดหน้าสิบล้อครับ ...

ตลาดวันนี้ก็ปิดลบไป 9.84 จุด โดยเซ็ทไปปิดที่ 427.85 จุดครับ ... พร้อมกับวอลุ่ม 6,942.94 ล้านบาทครับ ... โดยสถาบัน กับต่างชาติ เป็นผู้ที่ขายสุทธิครับ แต่รายย่อยกลับซื้อสวนครับ ...

ทิศทางตลาดวันพรุ่งนี้ ก็น่าจะไหลลงต่อครับ อาจจะมีการเด้งรีบาวนด์ภายในวันได้บ้าง แต่ส่วนจะปิดเท่าไหร่ ผมไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าเทรนในกราฟเดย์ระยะสั้น ได้เข้าสู่ขาลงแบบสมบูรณ์เรียบร้อยแล้วครับ ... ดังนั้นเทรดด้วยความระมัดระวังนะครับ

มาดูกราฟกันบ้างครับ ...

ว่ากันไปตามอินดี้นะครับ ... จากกราฟเดย์ จริง ๆ วันนี้มันก็แทบจะไม่ต้องวิเคราะห์อะไรกันมากครับ ว่ามันจะเป็นยังไงบ้างเพราะดูกราฟมันเห็นได้ชัดเจนมากอยู่แล้วครับ ...

แต่ก็มาดูกันครับ ว่ารายละเอียดมันเป็นยังไงบ้าง ...

จากแท่งเทียนเห็นหน้าตาก็ดูไม่ดีแล้วครับ วันนี้ทำแท่งแดงยาวทึบ ไหลลง ถึงแม้วอลุ่มจะไม่สูงนักแต่ก็เพิ่มขึ้นจากวันศุกร์ ก็เป็นสัญญาณ ที่เสริมส่งการลงของดัชนีครับ ... ตอนหุ้นจะลงนี่ในบางครั้ง วอลุ่มไม่จำเป็นที่จขะต้องเพิ่มสูงขึ้นมาก มันก้สามารถลงลึกได้นะครับ เพราะเวลาทุบ มันง่ายกว่าเวลาดันขึ้นเยอะครับ ..

ดูค่า BB ยังไม่มีอะไรน่าสนใจ ครับ แต่ต้องคอยระวังการอ้าออกของ BB ไว้ด้วยครับ ถ้ามันอ้าออกแล้ววิ่งเกาะแถบล่างลง ก็ดูไม่ดีแน่ครับ ..... เพราะมันน่าจะลงได้เร็ว และก็ลึกพอสมควรครับ

แท่งกราฟวันนี้ได้ไหลลงมาเตรียมที่จะเทสค่า SAR แล้วก็คงต้องมาลุ้นกันครับ ว่า SAR มันจะกลับหัวไปอยู่ข้างบนได้หรือไม่ ถ้าค่า SAR สามารถรับไว้ได้อยู่ ก็อาจจะมีการดีดกลับได้ครับ แต่ถ้า SAR รับไม่อยู่แล้วกลับหัวไปยืนด้านบน ก็อาจจะมียาวครับ ....

ในส่วนของค่า สโล สโต กับค่าฟาส สโต วันนี้ก็ยืนยันการขายในระดับกราฟเดย์ออกมาแล้วครับ โดยตัดลงทั้งคู่ครับ ถ้าพรุ่งนี้ยังมีแรงขายเข้าซ้ำแบบต่อเนื่องค่า %D ก็คงจะโค้งตัวลงตาม อันนี้ก็ให้ระวังการลงที่เร็ว และแรงไว้ด้วยนะครับ ...

ในส่วนของค่า MACD เริ่มลดตัวลงแล้วครับ ก็เป็นการส่งสัญญาณขายเช่นกันครับ ....

เดี๋ยวมาดูกราฟย่อยกันครับ ....

จากคุณ : ยอดไม้บนปลายดอย - [ 2 ก.พ. 52 19:37:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom