Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้ SET +0.40 กับ Volume ที่เพิ่มขึ้นเล็กน้อย เป็น 7.7 พันล้าน มาวิเคราะห์กันครับ

วันนี้วิ่งวุ่นต่ออีกหนึ่งวันครับ แต่คราวนี้เป็นเรื่องงานที่บริษัทมั่ง

เพิ่งจะมีเวลามาทำการบ้านวันนี้ครับ

--------------------------------------------------

เตือนเหมือนเดิมว่าอย่าเชื่อนะครับ โปรดวิเคราะห์ด้วยตัวเองก่อนเน้อ

วันนี้ SET วิ่งไปทำ High ที่ 438.06 แล้วมาปิด เกือบโลว์ที่ 433.44 จุด

ภาพไม่สวยเท่าไหร่ครับ เหมือนไม่มีแรงจะวิ่งขึ้นเลย แต่ก็ยังไปได้อีกนิด

โดยที่ Volume เพิ่มขึ้นอีกเล็กน้อยครับ

แต่วันนี้ได้เกาะเรือไปเที่ยวนิดหน่อย พอร์ตที่เล่นแบบตาบอด ช่วงทำงาน ตปท

เลยได้กลับมาเกือบ เท่าๆ กับตอนที่ไปแล้ว

วันนี้อินดี้ในระยะวันกลับมาพัวพันกันอีกครั้ง ประหนึ่งว่าจะกลับตัวกลับใจ

มาดัน SET ให้ไปที่ 440 แล้วค่อยตบหัวลงมาให้หน้าทิ่มเลยทีเดียว

แต่ว่า

ภาพของ H&S ยังไม่เสียครับ แถมแท่งเทียนยังบอกถึงการกลับตัวเป็นวันที่ 2

ติดต่อกันอีก ผมก็เลยยังมองว่ามันจะลงมากกว่าขึ้นครับ ในระยะสั้น

ผมก็ยังจะเข้าออกในวันส่วนใหญ่ แต่เหลือหุ้นไว้ติดพอร์ท 15 %

เผื่อว่ามองพลาดอ่ะ

ช่วงนี้แนะนำให้เล็งหุ้นที่จะประกาศปันผลช่วงๆ นี้ครับ

ภาพรายวันครับ

จากคุณ : Chaotic System - [ 6 ก.พ. 52 00:21:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom