Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

SET ทดสอบ 447 แล้วไม่ผ่าน ไหลมาที่ 443.17 จุด แต่ Volume ลดลงมา มาวิเคราะห์กันครับ{แตกประเด็นจาก I7505216}

โทษครับวันนี้ไปรับหมามาอีกตัวครับ เลยดึกไปหน่อยครับ

มาวิเคราะห์ (มั่ว) กันเลยดีกว่าครับ

-----------------------------------------------------

วันนี้เราวิ่งไปทดสอบแนวต้าน 447 จุด แล้วไม่ผ่านครับ (สุดที่ 447.71 จุด)

เหมือนที่บอกไว้ครับ กระทุ้ที่แล้ว คห 5 เมื่อไปจุดแรกแล้วไม่ผ่าน

ก็ต้องระวังตัวไว้ครับ (จุดนี้เป็นจุดกลับตัวสำคัญ ตาม Fibonacci ครับ)  

แนวโน้มในอนาึคต อาจจะกลับมาไม่ค่อยจะดีอีกรอบครับ ถึงแม้ว่าอินดี้

จะตัดขึ้นมาหมดแล้วครับ ยังไง ก็ควรจะกำหนด จุดคัทลอสไว้บ้างนะครับ

(อย่างที่บอกในคราวก่อน ตอนสัญญาณทุกตัวตัดขึ้นหมด คราวที่แล้วผม

โดนไปหลายอยู่ครับ) ซึ่งจุด Stop แรกของผม อยู่ที่ 438.32 ครับ คัท

50% (เฉพาะตัวที่ไม่ได้เก็งนะ ส่วนตัวที่เก็งนี่รอสัญญาณอัดไม้สองอยู่ครับ

คนอื่นอย่าเพิ่งรีบเข้านะครับ ใจเย็นๆ รอสัญญาณอีกนิดก็ยังสบายๆ ครับ)

ดูรายวันกันก่อนนะครับ

MACD มาพัวพันครับ ดูว่าจะวิ่งขึ้นไปตัดชัดๆ ก็ถือต่อ ถ้าชนแล้วลงก็ทิ้งเลย

MACD Oscillator ก็เพิ่งชนแถวๆ 0 วันนี้ครับ มีอยู่สองอย่างคือชนแล้วทะลุ

หรือว่าชนแล้วเด้ง (ถ้าแบบนี้ก็ทิ้งเหอะครับ)

SKD ชนแนวต้านที่หนึ่ง 50% ครับ ระวังการดีดกลับนิดหน่อย

ราย 30 นาที

ส่งสัญญาณขายออกมาแล้วแฮะ ทั้ง MACD / SKD ครับ

ดูจังหวะ เข้า / ออก / ทิ้ง ให้ดีนะครับ

จากคุณ : Chaotic System - [ 11 ก.พ. 52 01:37:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom