Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้ SET วิ่งไปทดสอบแนว 438 แล้วกลับมายืนที่เดิม ด้วยโวลุ่ม 8.1 พลบ มาวิเคราะห์กันครับ{แตกประเด็นจาก I7513777}

ในเมื่อลงไม่ถึงจุดคัท ก็ต้องอยู่กับมันก่อนครับ ^^

วันนี้หุ้นวิ่งไปมา กันคึกคัก ตัวใหญ่ทรง ตัวเล็กก็เอามาเล่นกันมั่ง

ยังแนะนำให้หาตัวปันผลดีๆ มาประดับพอร์ทเหมือนเคยครับ

อย่างไรก็ตามการวิเคราะห์ต่อไปนี้ เป็นเพียงความมั่วๆ ซั่วๆ ของผมครับ

เพราะฉะนั้น ควรใช้วิจารณญา๊๊ณในการเลือกรับข้อมูลด้วยนะครับ ^^

ขอประกาศ เลิกใบ้ หุ้นนับแต่วันนี้ครับ กลัวจะพาคนไปมั่วด้วยอ่ะครับ

จะวิเคราะห์แต่ SET นี่แหละ
    --------------------------------------------------------------

วันนี้ SET โดนฉุดกระชากลงไปที่ 438 เพื่อทดสอบความใจแข็งของคนถือหุ้นครับ

แนะเล่นแบบเปลี่ยนตัวถือ เพื่อเล่นข่าวปันผลครับ เสร็จแล้ววิ่งมาปิดจุดวัดใจ

444 จุดเหมือนเดิมครับ โวลุ่มวันนี้อาจจะไม่ใช่ตัวแปรครับเนื่องจาก ตลาด

แทบจะไม่ได้เคลื่อนไปจากเมื่อวานเท่าไหร่ แต่ที่วันนี้วิ่งขึ้นมาเพื่อปิด GAP

ที่เปิดไว้เมื่อเช้าเท่านั้นครับ

ในระยะสั้นๆ Price Pattern ของ SET ทำรูปแบบ Descending Triangle ครับ

ซึ่งถ้าเป็นรูปแบบนี้ ถ้า Index ลงไปต่ำกว่า 429 -3 เตรียมเผ่นทั้งจำนวน

ได้เลยครับ โอกาส Fail เพียงแค่ 4 % เท่านั้นครับ แต่ถ้ามองจาก Fibo

ยังให้ต่ำไปได้ถึง 421 - 3 ชอบเลขไหนก็ตามสะดวกครับ

แต่ระยะยาวขึ้นมาอีกนิด รูปแบบ H & S ยังไม่เสียครับ นอกจากว่าจะ

Break 452 ขึ้นไปได้ถึงจะดูดีครับ ถ้าไปก็จะวิ่งได้ยาวๆ ครับ แต่ถ้าไม่ยอม

ไปก็เตรียมลงเหวกันได้เลยครับ

มาดูอินดี้กันมั่งครับ

อินดี้รายวันยังไม่มีสัญญาณขายออกมาเหมือนเดิมผมก็ยังถือต่อไปเหมือนเดิม

(จะเพิ่มแต่ ตัวที่เก็งไว้สองตัวครับ ให้ได้ตัวละ 20% ของพอร์ต ก็พอแล้วครับ)

ตอนนี้เซตอาจจะลงยากขึ้นนิดหน่อย เพราะว่าเส้นค่าเฉลี่ยมากองรวมกันที่

ใต้ราคาแล้ววิธีที่จะลงไปได้สวยๆ ก็คือโดดข้ามแม่มเลยครับ

ส่วนอินดี้ราย 30 นาที

ก็ยังไม่มีสัญญาณขายออกมาเช่นกัน (แต่อาจจะเกือบๆ แล้วล่ะ)

จากคุณ : Chaotic System - [ 12 ก.พ. 52 00:11:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom