Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เล่น set50 future 1 สัญญา ตลอดปี 2551 ได้กำไร 393% เว่อไปป่าวครับ??

พอดีเพิ่งลองเล่น amibroker

ผมลองทำ backtest  strategy ดู high ดู low
    โดยวางเงินประกัน 1 แสน แล้วก็ trade ทีละ 1 สัญญา ทั้งขาขึ้นและขาลง  
    พบว่าทั้งปี 2551 ควรจะได้กำไร 393,330 บาท คิดเป็น 393%

ตัวเลขนี้ไม่เว่อไปใช่ไหมครับ?
    มีใครลองทำ backtest ด้วย metastock หรือ ami แล้วได้ตัวเลขแถวๆ นี้ไหมครับ

ถ้าทำได้จริง เดี๋ยวจะลุยแต่ TFEX แหล่วครับ  เลิกซื้อหุ้นกันไปเลย :D

แต่ก็น่าคิดว่า เวลาใช้จริง จะได้อย่างที่ backtest หรือเปล่าหรือเปล่า -_-'

จากคุณ : CherngX - [ 19 ก.พ. 52 00:10:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom