Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:: คำแนะนำ :::เผื่อว่า >> สักวันเราจะเป็นเซียนหุ้น .. ผู้ยิ่งใหญ่แห่งสินทร

ซักซ้อมไว้ก่อนนะครับ  เผื่อวันนึงจะมีคนมายกย่องเราเป็นเซียนบ้าง ..
    ทำงี้ครับ

1. ฝึกอ่านกราฟ และ อืนดี้ ให้คล่องๆด้วย ทั้งกราฟ รายวัน รายนาที
    2. รู้พื้นฐานบ้างว่าหุ้นทำธุรกิจอะไรบ้าง
    3. หาข่าวบ้าง ควรมีเพื่อนเป็นมาร์บ้างจะได้ไว

ต่อมา 2 ข้อนี้สำคัญมาก

4. ฝึก capture รูปครับ โดย cap เก็บไว้ถ้าไม่แน่ใจ
    โปรแกรม ที่เหมาะคือ snag-it นะครับ

5. ใช้ photoshop ให้คล่องเวลาจะลงรูปอะไร อาจต้องมีการ
    ตัดแต่ง retouch บ้าง

ครบ 5 ข้อ นี้ แล้วรอไว้เฉยๆครับ รอเวลา

อ้อ

ข้อ 6 สะสมเลขทะเบียนบัตร ประชาชน ทะยอยสมัคร
    สมาชิก ทุกๆ 1-2 เดือน อย่าให้เลขติดกัน สะสมไว้สัก
    10 login เพื่อจะได้มาหนุนกันเอง ค่อยเป็นค่อยไป

เพราะใครๆก็อยากเป็นเจ้ายุทธภพ ใครๆก็อยากเป็น 1 ในบู๊ลิ้ม
    เดี๋ยว  พวกเจ้ายุทธภพ ก็รบรา ฆ่าฟัน จนตายไปเอง
    เสียดาย ที่ถ้าเป็นชีวิตจริงๆ เมื่อพ่ายแพ้ ก็หายไปจากยุทธจักร
    แต่ถ้าเป็นบู๊ลิ้มสินทร ไปแปลงโฉม เดี๋ยวก็มาเป็นเจ้ายุทธภพได้ใหม่

จากคุณ : :::GANTZ::: - [ 19 ก.พ. 52 17:26:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom