Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หลายสัปดาห์มานี่เห็นมีกระทู้ถามเรื่อง L/C กันเยอะ เดือนนี้เอาเรื่องนี้แล้วกันนะครับ จะได้ไม่โดนข้อหา "ใบ้หุ้น" อีก

ตอนแรกว่าจะมาคุยให้ฟังถึงเรื่อง Technical Analysis ที่ได้รับมา

และย่อยมาแล้ว จากการไปสัมมนาที่ Nextview จัด ไปเมื่อวันที่ 14

แต่ว่าไม่เอาดีกว่า ขี้เกียจ จะโดนข้อหา สร้างชื่อ เพื่อใบ้หุ้น ง่ะ

ดังนั้นวันนี้จะมาคุยเรื่อง L/C หรือ Letter of Credit ที่เห็นหลายๆ

สัปดาห์มานี่ มีคนมาถามเยอะ แต่ผมก็ขี้เกียจจะตอบเป็นคนๆ

เลยเอามาตั้งแบบนี้เลยดีกว่า ซึ่งอาจจะมีเรื่องการค้าระหว่างประเทศ

มาเสริมเป็นช่วงๆ นะครับ และกะว่าจะเขียนให้เสร็จภายใน 1 สัปดาห์ครับ

ก็เหมือนเดิมครับ ผมจะโพสต์ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็หยุดใครสนใจก็เข้ามาอ่าน

ไม่สนใจก็ผ่านๆ ไปนะครับ ส่วนใครจะถกเรื่องอะไรอีกก็เชิญครับ ยินดีเสมอ !!

แก้ไขเมื่อ 25 ก.พ. 52 00:32:54

แก้ไขเมื่อ 21 ก.พ. 52 12:45:48

จากคุณ : Chaotic System - [ 21 ก.พ. 52 12:16:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom