Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โอ่งสี update: กระทู้นี้ คือ กระทู้สุดท้าย

เดือนนี้เมื่อปีที่แล้ว  ผมเริ่มเข้ามาโพสท  Foreign orders

นี่ก็ครบรอบหนึ่งปีแล้ว    

ผมจึงตัดสินใจเลิกโพสทกระทู้อย่างเป็นทางการ

สังคมสินทรเป็นสังคมที่ดี

แต่ใช่ว่าสังคมที่ดีจะมีแต่เรื่องดี ๆ เท่านั้น

เรื่องไม่ดีก็เกิดขึ้นได้  แต่แล้วมันก็ผ่านไป  คงเหลือไว้แต่เรื่องดี ๆ  

สังคมที่ดี  มันเกิดขึ้นเองไม่ได้  หากแต่ทุกคนในสินทรร่วมมือกันสร้าง

และรักษามันไว้      

สังคมในสินทรคงจะดีไม่ได้ ถ้าขาด  Regulator  

regulator ที่พูดถึงนี้ไม่ใช่ใครที่ไหน  หากแต่ก็คือ  พี่ๆ ทุกคนที่มีความ

หว่งใย และพยายามรักษาสังคมของสินทร  ไม่ให้โดนทำร้าย  หรือยุแหย่

หรือหลอกลวง   ท่านเหล่านั้นล้วนเป็นผู้มีจิตใจดีงามยิ่งนัก  

ผมเพียงแค่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป  

ผมมาเพื่อแนะนำ  มาพัฒนาตัวเอง   ช่วยเหลือกันในบางโอกาส  

เวลาของผม ณ ที่แห่งนี้หมดลงแล้ว   เหลือไว้เพียงมิตรภาพ

และขอให้ทุกท่านโชคดีในการลงทุน

จาก

"  แล้วผมจะแสดงให้เห็นถึง ความแตกต่างทาง สติ ปัญญา และอารมณ์ "

สิ่งที่ผมได้สอนหรือแนะนำ  ผมก็ได้ทำจนหมดแล้ว  ที่เหลือก็อยู่ที่ตัวคุณ

"  คุณเป็น fund manager  ตั้งแต่คุณตัดสินใจลงทุนแล้ว   ดังนั้น

ขอให้คิด  และ  ทำ  อย่าง  fund manager  "

"  ตัดสินใจให้เป็น  อย่ากลัวความผิดพลาด  เพราะมันคือประสบการณ์

เรียนรู้จากมัน  พัฒนาจากมัน   มันมีคุณค่า  

จ่ายค่าประสบการณืไปแล้ว  ใยไม่เป็นคุณค่ามัน "

สุดท้ายขอฝากถึงพี่  kitty63  และ พี่ GANTZ   ผมมองคนไม่ผิด  
    คุณทั้งสองเยี่ยมมากจริง ๆ    ผมขอแสดงความชื่นชมอย่างจริงใจ

แล้วพบกันในสนามครับ  ทุกท่าน    ขอให้รวย ขอให้รวย

จากคุณ : โอ่งสี - [ 23 ก.พ. 52 11:43:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom