Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

CFA LV1 ,จบ ป ตรี ไม่มีประสบการณ์ คิดว่าจะหางานได้มั้ยครับ? + ถามเกี่ยวกับคลังกระทู้เฉพาะ หมวด CISA/CFA

อ้างอิงจาก กระทู้ CFA vs MSF รีพลายหนึ่ง ที่ว่า ถึงมี CFA แต่ จบ ป.ตรี แถมกรณ๊ผม ไม่มี ปสก อีกตะหาก จะหางานยากน่ะครับ เลยชักไม่ค่อยจะแน่ใจในอนาคตตัวเองเท่าไร

ตามหัวข้อนะครับ อยากทราบว่า จะพอหางานสายการเงินได้ยาก/ง่ายมั้ยครับ(ทาง Fund ก็จะดี หรือ Analyst ก็ได้ครับ หรือ ทางอื่นๆ ???) .... บอกเรื่องเงินเดือนแถมๆก็ดีครับ... แต่ตั้งใจว่า ถ้าสอบได้ คงจะไปโปรยรีซูเม่ให้ทั่วเลย ฮา ฮา ฮา

... อีกเรื่อง คือ คลังกระทู้ CISA/CFA ที่มีให้กดเนี่ย มันเป็ฯคลังกระทู้รวมห้องสินธร หรือถ้าเซิชคำว่า CFA ก็กลายเป็นว่า มีแค่กระทู้เท่าที่เห็นในคลับ กระทู้เก่าๆหายหมดเลย ไม่ทราบว่า มีคลังกระทู้เก่าๆอยู่จริงรึปล่าว? หรือว่า อยู่ตรงไหนน่ะครับ

มาขอความกรุณาอีกแล้วครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 52 17:55:06

จากคุณ : Alkanfel - [ 27 ก.พ. 52 17:53:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom