Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปรึกษาเรื่องการเรียนต่อในระดับมหาวิทยาลัย

ปัจจุบันผมเรียนอยู่ชั้น ม.5 กำลังขึ้นชั้นม.6ครับ สายวิทย์-คอมพิวเตอร์
    ผมถนัด เคมี ฟิสิกส์ ชีวะ เลข เศรษฐศาสตร์ ครับ แล้วก็
    ผมเคยไปเข้าค่ายของ TSI ครั้งหนึงแล้วผมก็รู้สึกสนใจขึ้นมา
    เกี่ยวกับการทำงานในแวดวงตลาดทุนครับ
    เลยอยากทราบแนวทางการศึกษาต่อ ว่าจะเรียนคณะอะไรดี เท่าที่ผมดูๆ มาก็มีเศรษฐศาสตร์ กับ บริหาร สาขา การเงินครับ อยากทราบความแตกต่างของสองสาขานี้ครับแล้วเรียนสาขาไหนจะเป็นสายตรงกว่าครับ ความจริงผมไม่ยึดติดกับมหาวิทยาลัยมากนัก แต่อยากทราบว่าจบมหาวิทยาลัยไหนที่มีภาษีดีสุดครับ

มีอาชีพอะไรบ้างครับที่อยู่ในแวดวงตลาดทุน แล้วอาชีพเหล่านั้นหางานง่ายไหมครับ

ขออภัย หากตั้งกระทู้ผิดห้อง

จากคุณ : pik - [ 26 มี.ค. 52 23:31:14 A:124.120.84.103 X: TicketID:170121 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom