Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

KTC โอ่งสี เปิดใจ หลังเพิ่มทุนไม่สำเร็จ / ขอรายย่อยเสนอแผนบ้างนะครับ{แตกประเด็นจาก I7813322}

ผมไม่รู้ว่ามติกรรมการให้เพิ่มทุนอย่างนี้ออกมาได้อย่างไรด้วยซ้ำ
    เป็นการเอาเปรียบกันเกินไปครับ
    เพิ่มทุน สามต่อหนึ่ง ที่สิบบาท
    ผมไม่เชื่อหลอกว่าพี่นิวัดไม่รู้เห็นเป็นใจกับกรุงไทย  หรือพี่โดนสั่งมา

เจตนาฮุบมันชัดเจน  เรื่องปล่อยสินเชื่อก็แค่ข้ออ้าง  เงินปันผลก็แค่ล่อใจ

เรื่องเช่นนี้ผู้ถือหุ้นรายย่อย กับต่างชาติ เขาถามหา ธรรมาภิบาล กันครับ

หากกรุงไทยไม่ปล่อยสินเชื่อให้  หรือนำเรื่องนี้มาเป็นข้อแม้ พี่ก็บอกผมได้

ผมหาเงินให้เอง   PP หุ้นใหม่ให้ผมแค่หนึ่งเท่า ก็พอ  ไม่ต้องสามเท่าหรอกครับ

ถ้าพี่โตได้ตามที่บอก ราคาก็เอาไปเลย ผมไห้สิบสี่บาท  คิดเป็นสองเท่าของราคาตลาด  หรือ มากกว่าราคาเพิ่มทุนให้กรุง่ไทยที่สิบบาท ถึงสี่สิบเปอร์เซ็นต์

รายย่อยก็แฮปปี้  นักลงทุนต่างชาติก็เห็นด้วย  

PP เสร็จแล้ว ผม Tender ให้ที่ สิบสี่บาทก็ยังได้   พี่ว่าไงละครับ ช่วยผมคุยกับกรุงไทยหนอ่ยได้มั๊ยครับ

อย่างน้อยผมก็ว่า  ข้อเสนอผมน่าสนใจกว่า

อ้อ  ถ้าโอเค  ผมจ่ายปันผลให้หุ้นละ สองบาทเลยครับ   แล้วจะออกวอร์แรนท์ให้กรรมการ ที่ ex-price 10 บาทอีกต่างหาก    

วิน วิน  กันทุนฝ่าย  กรุงไทยก็ไม่ต้องปล่อยกู้  ผมใส่เงินให้เองผมก็แฮปปปี้
    นักลงทุนก็ได้ปันผลทุกคน  ฝาหรั่งก็ซำบายจาย   กรรมการก็ได้วอแรนท์ฟรี

แล้วพี่ช้าอยู่ใย  ใส่เกียร์หกไปเลยครับ

จากคุณ : โอ่งสี - [ วันแรงงาน 10:28:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom