Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอซาวเสียงหน่อยครับ เพื่อวัดดูว่าคนหมั่นใส้ กับคนยินดีต้อนรับมีปริมาณมากนอ้ยกว่ากันแค่ไหน

จริงๆผมเป็นคนไม่มีศัครูนะ เพราะผมไม่คิดว่าใครเป็นศัตรู แม้แต่อริ  ขาประจำผมอย่างภูสกุลโค้ว ผมก้ไม่เคยถือสาผ่านแล้วก้ผ่าน

หรือจะหนูนุ้ย อดีตลูกทีมผม เข้ามาเล่นงานผมในสินทร ครั้งแล้ว ครั้งเล่า ตอนโมโห ก้ใส่ไปเต้มที่ แต่พอผ่านแล้วผมก้ไม่เคยถือสาเอาเรื่องเอาราวอะไร

ผมเป็นคนปากเสียครับ  ใจร้อนวู่วาม แต่ก้ไม่ใช่คนเจ้าคิดเจ้าแค้น คนเรามีชีวิตอยู่ได้กี่ปีกัน มานั้งผูกใจเจ็บ นังคิด นั่งแค้นกันไปให้รุ่มร้อน ทำไม โมโหก็ว่ากันไป หายโมโห ก้เลิกไมติดใจอะไร

ผมไม่ติดใจหนะใช่ครับ แต่คนอืน่ไม่รู้ คนที่เกลียดผมแบบคุณต้นสนใบเดียว คุณjune_lee หรือเซียนๆในนี้ท่านอื่นๆมีไม่น้อย  ผมรู้ครับว่าเราไม่มีเรืองติดใจอะไรกัน แต่เป็นความหมั่นใส้ ที่ผมทำตัวเด่นดังเกินหน้า

ซึงก้จริงครับ ผมเจ๋อเกินไป อวดเก่งเกินไป ก้ไม่แปลกที่จะมีคนหมั่นใส้ แล้ว รุมเล่นงานเมื่อมีสบโอกาส  

ผมไม่ควรหาเรือง ไม่ควรพูดมาก ไม่ควรทำตัวเด่นดัง  ต่อไปคงไม่เอาแล้วครับ มีแจกหุ้นเงียบ  เขียนอะไรนิดหนอ่ยที่อยากเขียนเงียบ รู้แล้วหละครับว่า แรงริษยา นั้นมันร้อนแรงแผดเผาแค่ไหน

...................................................
    บ่นเสียยาว เข้าเรืองครับ  

ผมอยากจะซาวเสียงดู ว่าคนหมั่นใส้เยอะแค่ไหน  คนที่ยินดีต้อนรับ เยอะแค่ไหน  ถ้าคนหมั่นใส้เยอะกว่า ผมก้ไม่ควรกลับเข้ามาให้ร้อนใจ

ดูจากปริมาณตัวเลขกลมๆนะครับ คนร้อยนึงต้องเกินครึ่ง ถืงจะนับว่าคนต้อนรับเยอะกว่า หรือคนหมั่นใส้ เยอะกว่า    มีทั้งสองอย่างแหละครับ

ถ้าเกินครึ่ง ผมจะได้กลับเข้ามาเขียนอย่างสบายใจ  ช่วยโหวตหน่อยครับ ว่ายินดี หรือไม่ยินดี ครับ

ถ้าเกินครึ่ง คือเกิน51 ผมจะถือว่าต้อนรับมากกว่า แต่ถ้าไม่ถึง ก็ถือว่าหมั่นใส้เยอะกว่า

ขอซาวเสียงนิดครับ สำหรับเจ้าถิ่นที่นี่ ว่าคิดเห็นอย่างไรครับ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 52 07:37:08

จากคุณ : khonthai.tk. - [ วันวิสาขบูชา 07:35:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom