Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จริงใจแน่นอนครับ หากคุณคิดเป็น ใช่ทำเป็นแต่ต่อว่า{แตกประเด็นจาก I7862522}

กลับมาไม่ทันไร  เป็นโดนซะละ  

แค่นี้ แค่ผิวๆ คับ จาน  

คุณกับผมเล่นกันคนละหมาก คนละกระดาน  กระดูกคนละเบอร์กันครับ

ผมวางแผนและคาดการณ์ล่วงหน้าเป็นเดือน  ไม่ใช่เกิดขึ้นแล้วถึงเอากราฟมาโพสท์  

ผมเขียนไว้ชัดเจนตั้งแต่ 22-25/4  เกี่ยวกับเด้งนี้  ไม่ใช่ผ่านมาแล้วเกือบเดือน  แล้วเอากราฟมาให้ดู  แล้วก็บอกว่าดูง่ายมาก นี่ไง up trend  

อย่างนี้เด็ก ป.6  ก็ทำได้ครับ

ไอ้ 2 ก๊อก 2 เด้งของจานอะ  มันไม่อยู่ในสายตาผมหรอกครับ  

อย่างนั้นอย่างเก่งก็ day trade ไม่ต้องวางแผนอะไรหรอกครับ อิอิ

แล้วผมก้ไม่เคยบอกด้วยว่า เด้งนี้ที่รอคอยของผมจะจบในเดือนเมษา

ตรงกันข้าม  ผมบอกเป็นนัยว่ามันอาจจะขึ้นยาวไปถึง  15/5 ด้วยซ้ำ    

นอกจากนี้  ผมยังบอกด้วยว่า ผมจะชะลอการเด้งครั้งนี้  ด้วยการ short

คุณน่าจะคิดว่าว่าเด้งครั้งนี้จะแรงแค่ไหน  ไม่งั้นผมไม่เรียกมันว่า เด้งนี้ที่รอคอยหรอกครับ

แล้วทำไมผมถึง S?    ก็ลองคิดดูหน่อยซิครับ ว่าทำไม  

ผม S เพื่อทดสอบแรงซื้อเป็นระยะ ๆ   ทำให้ผมรู้กำลังซื้อตลอดระยะเวลาจนถึง  15/5 ไงครับ

รู้เขารู้เรา  รบร้อยครั้งชนะเก้าสิบห้าครั้งครับ  

มิหนำซ้ำ  ผมยังบอกอีกว่า  ผมอยากเห็นเด้งครั้งนี้เด้งแรงที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

คุณคงคิดไม่ถึงว่าผมมีส่วนร่วมในเด้งครั้งนี้ด้วย   หากมันจะเด้งเกิน  510 มันก็ไม่ทำให้ผมจนลงหรือขาดทุนหรอกครับ

หากแต่เด้งนี้ แผ่วไปกว่าที่คาด ผมคงเสียดายมากกว่า

นอกจากนี้ ผมยังบอกไว้อีกว่า  หากไม่มีเหตุที่มีคาดไว้  ผมก็คงไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตา S ให้ขาดทุนหรอกนะครับ   ผมคิดเป็น  

แถมยัง  ผมบอกไว้ล่วงหน้าด้วยว่า  กว่าผมจะกลับมาอีกครั้งก็  11/5

แล้วคุณคิดว่า  แค่นี้จริงใจมากพอหรือไม่ครับ  

คุณกับผม  คนละหมากคนละกระดานกันจริง ๆ    

-----------------------------------------------------------------------

ปล   หลักฐานทั้งหมดก็อยู่ในสินธรนี่ละครับ   อ่านกระทู้  อ่านความเห็นผมแล้วก็ดูวันดูเวลาด้วยนะครับ  

ไม่ใช่เอาแต่กราฟในอดีตมาโพทส์    แล้วมาต่อว่าการคาดการณ์ของผม หรือตัวผม  

หากคุณเห็นว่าผมไม่จริงใจ  คุณควร comment ที่วิธีการ หรือความคิดของผม  ณ เวลานั้นครับ   ไม่ใช่ปล่อยล่วงเลยมาถึงตอนนี้แล้วจึงมาต่อว่า

แล้วข้างล่างนี่ก็หลักฐาน

จากคุณ : โอ่งสี - [ 15 พ.ค. 52 14:25:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom