Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

EMC ที่แตกพาร์ใหม่นี้ คิดอย่างไรยังไงครับ อธิบายหน่อย

จากจำนวนหุ้นที่มีอยู่เดิม จะลดจำนวนหุ้นลง 10 เท่า แต่มูลค่าเพิ่มต่อหุ้นเพิ่มขึ้น10 เท่าใช่ไหมครับ แล้วเศษที่ไม่พอดีจะปรับอย่างไรครับ แล้ว
    ตัวEMC-2 นี้ จะได้แถมมาหรือครับ มูลค่าต่อหุ้นเท่าไหร่
      ราคาหุ้นเก่า 0.2 บาทต่อหุ้น เปลี่ยนเป็น 2 บาทต่อหุ้นใช่ไหม (ทำไมไม่เรียกรวมพาร์ครับ)
           สมมุติ มีอยู่  220001 หุ้นเดิม ปรับใหม่แล้วจะเป็นอย่างไร
           ข่าวดีข่าวร้ายครับ

จากคุณ : ลัดเลาะทิวไผ่ - [ 26 พ.ค. 52 22:37:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom