Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

- - - ส อ บ ถ า ม เ รื่ อ ง ก อ ง ทุ น ห น่ อ ย ค่ ะ - - -

พอดีตอนนี้เริ่มมีเงินเก็บนิดหน่อย (ย้ำ... ว่านิดหน่อยจริง ๆ ค่ะ ^^")
    เลยอยากเริ่มลงทุนอะไรสักอย่างให้เงินมันงอกเงยขึ้นมาค่ะ
    เพราะดอกเบี้ยเงินฝาก ก็ต่ำแสนต่ำ -*-

ไอ้ครั้นจะลงทุนในหุ้น ก็คิดว่าตัวเองมือใหม่มาก ๆ น่าจะบริหารพอร์ตไม่รอด
    แถมยังไม่ค่อยได้มีเวลาในการติดตามสถานการณ์หุ้นที่ขึ้น ๆ ลง ๆ ตลอดอีก

เลยคิดว่า ถ้าเอาเงินมาลงทุนในกองทุน น่าจะดีกว่า
    อย่างน้อยก็มีคนมาช่วยบริหาร แล้วก็คงไม่ต้องใช้เวลามากเหมือนการซื้อหุ้น

เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าถ้าเราอยากซื้อพวกกองทุนต่าง ๆ
    ควรเริ่มศึกษาจากตรงไหนก่อนดีค่ะ
    ลองเข้าไปดูในเว็บของธนาคารต่าง ๆ คร่าว ๆ แต่มีกองทุนหลายประเภทมาก ๆ
    จับต้นชยปลายไม่ถูก ว่าจะเริ่มศึกษายังไงดีค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นล่วงหน้านะคะ (^/\^)

จากคุณ : นางมารร้าย update - [ 27 พ.ค. 52 22:33:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom