Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วิเคราะห์หุ้นกันก็เยอะ ลองมาวิเคราะห์ความฝัน ของผมกันครับ @( -_- )@

เมื่อสัปดาห์ก่อน จำวันไม่ได้ว่าวันไหน ตอนเช้าใกล้ตื่น

ในฝันผมรู้สึกว่า ผมกำลังเข้าเฝ้า เชื้อพระวงศ์ ราชนิกุล ระดับสูงไม่แน่ใจว่าจะถึงขั้นกษัตริย์รึป่าวนะครับเพราะในฝันไม่เห็นหน้าแต่ท่าทางของผมคือนั่งพับเพียบ ในห้องนั้นปูพรมแดง ประมาณพระราชวังกษัตริย์สมัยก่อน ใครเคยดูตำนานสมเด็จพระนเรศวรก็แบบนั้นเลย

แต่ความรู้สึกคือไม่ใช่เข้าเฝ้าข้าราชการระดับสูง ผมรู้สึกลึกๆว่าเป็นเชื้อพระวงศ์ ไม่ใช่ข้าราชการทหารระดับสูง

แล้วข้างหน้าผมมี ชั้นยกระดับแบบที่นั่งของพระสงฆ์ในโบสถ์ครับ ที่จะอยู่สูงกว่าคนธรรมดา ปูด้วยพรมแดง มีของ 3 อย่าง วางบนพาน สีทอง ลวดลายสวยงามแบบโบราณ

พานที่ 1 เป็นตรีศูล ประดับด้วยเพชรพลอยสีทอง แบบเครื่องถมทองสมัยโบราณหวังว่คงนึกภาพออก

พาน ที่ 2 เป็น พระขรรค์ ประดับด้วยเพชรพลอยสีทอง แบบเครื่องถมทองสมัยโบราณ

พานที่ 3 เป็น เป็น พระแสงดาบ  เรียวยาวมีคมสองด้าน อย่างเห็นได้ชัด  ประดับด้วยเพชรพลอยสีทอง แบบเครื่องถมทองสมัยโบราณ

แล้วในฝันผมได้รับรางวัล ผมเข้าไปเลือกตรีศูล แล้วจับขึ้นมา แล้วผมก็ตื่นครับ

เพื่อนๆว่า นี่มันคืออะไรครับ

ก่อนหน้านั้น เท่าที่นึกๆดู ผมไปวัดใหญ่มา วัดหลวงพ่อพระพุทธชินราช
    กับช่วงก่อนนั้น ผมเปิดไปเจอโฆษณาการ์ตูนของช่อง 7 เรื่อง 4 ยอดกุมาร อนิเมชั่น แต่ในนั้น มันมี จักร มีสังข์ มีตรีศูล ประมาณนี้ คงไม่เกี่ยวมั้ง
    ผมโสดครับ

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 52 22:10:34

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 52 20:48:46

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 52 20:36:52

จากคุณ : Tanaphon_P - [ 2 มิ.ย. 52 20:35:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom