Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สงสัยจริงทำไม SET มีสถิติชอบตาม HSI มากกว่า KIKEI

ผมก็มีเชื้อสายจีนนะ ตัดประเด็นเรื่องส่วนตัวออก ผมว่าคนญี่ปุ่นเทียบ
    กับคนจีนเหนือว่าทุกด้านนะ (ส่วนใหญ่) ความมีระเบียบวินัยนี่เห็นชัด
    ในสมัยสงครามก็พลีชีพเพื่อชาติ กามิกาเซ่ ฯลฯ ในขณะที่จีนแตกเป็นก็ก ขายชาติ ถูกญี่ปุ่นชาติเล็กกว่าบุกยึด จีนพึ่งจะมาเจริญในช่วงหลังก็เพราะได้
    ผู้นำเติง เหมือนสิงคโปร์ได้ลีกวนยู พูดแล้วยาว กลับเข้าเรื่องต่อ การลงทุน
    ญี่ปุ่นในไทยก็มากกว่าจีนแต่ทำไมเซตชอบตามก้นฮังเส็ง

ผมว่าระยะหลังนี้ฮังเส็งเวอร์ๆ อย่างไรไม่รู้ นึกอยากจะขึ้นแบบเวอร์ๆก็ขึ้นซะ วันรุ่งขึ้นลงหนักก็มีแล้วไอ้เมื่อวานที่ขึ้นอะ เพียงแค่ผ่านไปวันเดียว มันช่างแตกต่างกันจริง ยิ่งช่วงนี้สวิงภายในวันไปมาแบบเวอร์ๆ คนจีนที่นั่นเล่นหุ้นแบบการพนันมากว่าคนญี่ปุ่นรึเปล่าแบบว่าพวกเจ้าพ่อเซียงไห้ เจ้าพ่อฮ่องกง
    อะไรประมาณนี้ป่าว อยากถามผู้รู้ที่เคยมีเพื่อนหรือเล่นหุ้นที่ฮ่องกง

สงสัยอาทิตย์หน้าผมคงต้องอดโพสแล้ว รีบโพสก่อนดีกว่า อิอิ

จากคุณ : NucEngineer - [ 2 มิ.ย. 52 23:25:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom