CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

โหวต!! (นอกเรื่องนิดหน่อย) คุณเติมน้ำมันเบนซิน/โซฮอลล์ ยี่ห้อไหน แล้วคิดว่าวิ่งได้ไกลที่สุด (ประหยัดน้ำมันสุดนั่นแหละ)

เอสโซ่ (1 คน)
      คาลเทค (11 คน)
      เชลล์ (11 คน)
      ปตท (6 คน)
      บางจาก (2 คน)
      ปิโตรนาส (0 คน)
      เพียว (0 คน)
      จัสโก้ (0 คน)
      ปั๊มน้ำมันห้องแถวไม่มียี่ห้อ (0 คน)
      อื่นๆ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 32 คน

3.13%
     34.38%
     34.38%
     18.75%
     6.25%
     0.00%
     0.00%
     0.00%
     0.00%
     3.13%

เรียกว่าเป็นกระทู้การลงทุนแล้วกันนะครับ เพราะผมซื้อรถเพื่อการลงทุน แล้วน้ำมันก็เป็นปัจจัยหลักที่ใช้สำหรับอุปกรณ์ในการลงทุนครั้งนี้ ผมจึงอยากทราบความเห็นถึงการลงทุนเติมน้ำมัน ให้ได้ประสิทธิภาพ (ความประหยัด) สูงสุดน่ะครับ

สำหรับผม ใช้ความรู้สึกล้วนๆนะครับ เพราะแต่ละถังที่เติม มันมี condition ในการขับขี่ที่ต่างกัน เช่นบางถังวิ่งด้วยความเร็วสูง บางถังวิ่งในเมืองมาก ทำให้เทียบกันตรงๆลำบาก

แต่คิดว่าส่วนตัวโหวตให้เชลล์ (โซฮอลล์) ครับ มีความรู้สึกว่าวิ่งได้ไกลกว่าเพื่อน

คนอื่นเห็นว่าอย่างไร รบกวนแชร์กันหน่อยนะครับ

จากคุณ : ขี้เมากระเพราแตะ - [ 6 มิ.ย. 52 17:14:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com