Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากรู้: มีใครที่ไม่ได้ทำงานประจำ(แบบกินเงินเดือน) โดยมีรายได้จากการลงทุนมากพอบ้าง

คือสงสัยน่ะค่ะ เคยเห็นคนอ่านหนังสือตระกูล richdad กันเยอะเลยสงสัยว่ามีใครในเมืองไทยทำได้จริงๆบ้างมั้ยอ่ะคะ ถ้าทำได้เนี่ยต้องลงทุนอะไรไว้เป็นสัดส่วนยังไงบ้างคะ แล้วสำเร็จตอนอายุเท่าไหร่ โพสต์ไว้เป็นความรู้นะคะ

แล้วมีใครที่เล่นแต่หุ้น(สมมติว่าเก็บเงินเป็นก้อนได้แล้ว) แล้วอยู๋ได้โดยไม่ต้องพึ่งงานประจำบ้างรึเปล่าคะ แบบว่าเล่นรอบก็ได้ค่ะแล้วมากพอ ไม่จำเป็นว่าเฉพาะ daytrade อาจจะรับฟรีแลนซ์หรือไม่ก็ได้ หรือควบคู่กับการลงทุนอื่นก็ได้

2 คำถามค่ะ ถามไว้เผื่อตกงานกับไว้วางแผนเกษียณค่ะ อิอิ

ไม่เอาแบบที่มีมรดกกองโตนะคะ ไม่เอาๆ อิอิ

จากคุณ : misterQuacko - [ 13 มิ.ย. 52 21:49:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom