Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วิธี อย่างนี้ ช่วยให้ลงดอยได้ ใช่มั้ยครับ

คือผมนึก ๆ ดูว่า  ถ้าติดดอย วิธีนี้ น่าจะช่วยให้ค่อย ๆ ลงดอยได้

สมมุติ  มีหุ้น ราคา 10  บาท  10,000  หุ้น  ทุน  100,000  บาท

ตกดอยมาราคา  9  บาท  ขายทิ้ง  9  บาท  เป็นเงิน  90,000  บาท

กลิ้งไปต่อที่  8  บาท  ซื้อคืน  10,000  หุ้น   เป็นเงิน  80,000  บาท

สรุปเราได้ เงินสดกลับคืนมา  10,000  บาท  โดยยังมีหุ้น  10,000  หุ้น  เหมือนเดิม

ทำเช่นนี้ไปเรื่อย ๆ เป็นการดึงเงินออกมาคืนเรื่อย ๆ ได้ใช่มั้ยครับ

จริง ๆ ไม่น่าถาม ผลคำนวณมันได้นี่หว่า  มันก็ควรจะได้นะ อิ อิ

ถ้าทำตั้งแต่วันจันทร์  ป่านนี้ ได้คืน 40,000 บาทแล้ว  เพราะมันลงทุกวัน อิ อิ

ถ้ามันลงต่อไปเรื่อย ๆ ก็ทำไปเรื่อย ๆ  น่าจะดึงเงินมาได้มากพอในช่วงขาลง

ใช่มั้ยครับ

จากคุณ : Pixzz - [ 18 มิ.ย. 52 16:21:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom