Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[eBay] + + + มือใหม่หัดขาย ขอรับคำแนะนำจากเพื่อน ๆ คร่า + + +

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ที่น่ารักทุกท่าน

ตื่นเต้นจัง  ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ได้มาตั้งกระทู้ในห้องสินธรค่ะ  เคยอ่านเรื่องราวรัก ๆ ของหนุ่มชาวสินธรที่เคยเป็นกระทู้แนะนำด้วยล่ะ  แต่นานมาก ๆ แล้วค่ะ

วันนี้ป้าบี  เดินไปที่แผงหนังสือ  เห็นหนังสือเกี่ยวกับการขายของใน eBay เลยนึกสนุกค่ะ  อยากจะลองทำบ้าง  แต่ประสบการณ์น้อยเหลือเกิน  

ป้าวาดภาพสีน้ำมันด้วย  เป็นเซ็ตแรก ๆ ที่ป้าหัดทำเมื่อปีที่แล้ว  ตอนนี้ก็แขวนที่ผนังบ้านป้าบีอยู่  และก็อยากจะแปรสินทรัพย์เป็นเงินค่ะ  ฮ่า ๆๆ รู้สึกว่าเงินเดือนข้าราชการอันน้อยนิดไม่พอใช้เลย

เลยอยากจะสอบถามความคิดเห็นของเพื่อน ๆ รวมถึงข้อดี  ข้อด้อย  ข้อควรระวังที่เพื่อน ๆ อยากจะแนะนำป้า

ป้าตื่นเต้นมาก  ลงทุนไปเปิด e-Banking ของธนาคารกสิกรไทยมาแล้วนะเนี่ย

ตอนนี้ยังงมโข่งอยู่เลย  ช่วยป้าบีหน่อยน๊า

ขอบพระคุณมากค่ะ

จากคุณ : biebie999 - [ 24 มิ.ย. 52 21:14:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom