Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไข้หวัดใหญ่ 2009 ต้องกันไม่ให้เป็นเท่านั้นถึงจะปลอดภัย

ไข้หวัดใหญ่ 2009 ต้องกันไม่ให้เป็นเท่านั้นถึงจะปลอดภัย

เมื่อใดที่โรคทำให้เป็นไข้สูงได้แล้ว
    ขณะนี้ยังไม่มีใครหน้าไหน แม้แต่คนใหญ่คนโตในไทยที่ออกมาปาวๆกันว่าไม่เป็นไร ใจเสาะตายเอง
    หรือแข็งแรงแล้วไม่เป็นโรค เป็นก็ไม่รุนแรง ไม่จริงทั้งนั้น

อายุเท่าไร เพศไหน แข็งแรงหรือไม่ เมื่อเป็นโรคแล้ว เสี่ยงเหมือนกันหมด

ไม่ใช่ว่าแข็งแรงแล้วไม่ตาย เพราะคนที่ตายส่วนใหญ่ นะแข็งแรง ยํ้าตรงนี้ เพราะไม่มีใครอยากเชื่อ

และผม จากวินาทีนี้ก็คงเหนื่อยกว่านี้ อีกหลายเท่า เพราะโรงพยาบาลที่อยู่ มีหมอเด็กคนเดียว

แต่พยายามให้หมอ คนนี้รับผิดชอบทุกอย่าง โดย ผอ ลอยตัว แม้แต่ LAB ที่ใช้เพื่อ Screening โรคก็ไม่ยอมจัดซื้อ

วันๆ มีเด็กไม่ตํ่ากว่า 20คนในโรงพยาบาลที่ผมต้องดูแล

วันไหนที่ผมหายไปจากที่นี่ ก็จะทราบกันนะว่าไปไหน แล้ว ช่วยเรียกร้องความเป็นธรรมให้ผมด้วยนะครับ

Influenza 2009 เมื่อแพร่ ไปทั่วร่างกาย ยาTamiflu จะไม่ช่วยอะไรเลย ตายไม่ตาย อยู่กรรมเก่า บุญเก่าที่สร้างสะสมมาเท่านั้น

สวดภาวนานะถูกต้องแล้วครับ แม้แต่ผมก็ทำได้เท่านั้นเหมือนกัน

yuck

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 52 07:50:04

จากคุณ : KAi_KAi2 - [ 30 มิ.ย. 52 07:48:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom