Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมเงินเก็บเดือนล่ะ 2.5 หมื่น ผมอายุ 60 อยากจะมีเงินเก็บสัก 12 ล้านลงทุนอย่างไรดีคับ vote  

คือตอนนี้ผมอายุ 28 แล้ว วางแผนเก็บออม  เคยคำนวนคร่าวๆ เก็บเงินเดือนล่ะ

2.5 หมื่นอย่างงี้อีก 32 ปี ถึงอายุครบ 60ปี  ก็คงได้แค่ 9 ล้านกว่าบาทแน่ๆ 12

ล้านคงใช้ระยะเวลานานเกินไป

ตอนนี้ผมฝากเงินอยู่ในรูปแบบซื้อ ตราสารหนี้อยู่ และซื้อประกันชีวิต ลองคำนวน

ดูอาจจะไม่พอแน่ๆ (ใช้ระยะเวลานานเกินไป ) และไม่ทันอายุ 60 ปี อยากจะ

เกษียนงาน ก่อนสัก 50 ปี อยู่บ้าน เลี้ยง หมา เลี้ยงหลาน แทน(แฮะๆคิดไกล)

อยากจะเก็บเงินเอา 2.5 หมื่นให้ได้ งอกเงยเป็น 12ล้านไว้สักก่อนอายุ 50 ปี มี

หนทางบ้างมั๊ยครับ มีใครจะแนะนำได้บ้างคับ ว่าควรจะลงทุนอย่างไรดีเพื่อให้ได้

เงิน มาสัก 12 ล้านก่อนอายุ 50 ปี

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 52 12:35:13

จากคุณ : pumee_23
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 52 23:57:40

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com