Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลขพวกนี้ของ Options คืออะไรเหรอครับ  

คือ S50 future, SSF, GF เข้าใจหลักการแล้วและเล่นมาได้พักนึงกำไร แต่ออพชั่น

ยังงงอยู่ครับเลขพวกนี้มันคือราคาอะไรเหรอครับ

ใน tfex มันสอนว่าคือค่าพรีเมี่ยม แล้วทำไมมันถึงขึ้น-ลงได้หละครับ

หรือว่ามันแสดงถึงการประมูลกันเพื่อจะซื้อ Call 400 จะซื้อ Put 450 อะไรอย่างงีเหรอครับ

..........ถามเพิ่มครับ

หากตอนวันหมดอายุ SET50 มัน 470 ครับ แต่ผมซื้อ S50U09C420 ไว้ที่ 32 บาที ผมจะได้อะไรมาเหรอครับ

และ

หากตอนวันหมดอายุ SET50 มัน 400 ครับ แต่ผมซื้อ S50U09P450 ไว้ที่ 25 บาท ผมจะได้รับอะไรเหรอครับ

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 52 21:44:28

จากคุณ : CuSO45H2O
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 21:20:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com