Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SPF ปันผลคิดจากราคานี้ ประมาณ 11 เปอร์เซ็นต์ แตทำไม  

ทำไมมันไม่ขึ้น หรือว่าสภาพคล่องมากไป หรือรายใหญ่กำลังขายหุ้นเพราะต้องการเงิน พอดีมีอยู่มาก เก็บไว้ลงทุนจนครบอายุ  คิดแบบนี้ถูกไหมครับ ถ้าคิดว่าได้ เงินปันผล สัก 5 เปอร์เซ็นต์  ที่เหลือ อีก 6 เปอร์เซ็นต์ เท่ากับเขาคืนเงินต้นให้เรา ประมาณ 10 ปี ก็ได้ฟรี และในอนาคต อาจจะมีมูลค่า เพิ่มด้วย ถ้าเทียบกับเงินฝากนะครับ  ผมรวบรวมเงินเพื่อนเป้นกองทุนมาลงทุนตัวนี้มาก ในราคา เฉลี่ย 6.70 บาท เงินปันผลที่ได้รับ เฉลี่ย ชั่วโมงละ  300 บาททุกวัน คิดเป็นค่าเช่าสนามบิน  ถามว่าสมควรขายหรือเปล่าครับ รู้สึกว่า คุณ Supermam ก็ลงทุนในตัวนี้มากด้วยใช่ไหมครับ อยากถามความเห็น โดยเปรียบเทียบกับกองทุนอสังหา และเงินฝากธนาคาร เพราะหุ้นในตลาดก็มีมากอยู่แล้ว

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 52 18:56:28

จากคุณ : VPigeon
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 18:38:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com