Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไม SCB easy ไม่เปิดให้ทำการซื้อขายกองทุนต่างประเทศ  

พอดีเพิ่งเคยใช้บริการ SCB easy อยากลองซื้อกองทุนผ่าน SCB easy
แต่มีข้อสงสัยรบกวนผู้รู้ในนี้ช่วยตอบให้หน่อยครับ
1. ถ้าผมทำรายการใกล้หมดเวลารับคำสั่งแล้วผมใช้เวลาตรวจสอบข้อมูลกด Confirm เกิน 4 โมงเย็นไป 2 นาทีระบบจะรับไหมครับ แล้วปกติระบบให้ใช้เวลาตรวจสอบก่อนกด confirm ได้กี่นาทีครับเพราะเห็นตอนเวลาตรวจสอบข้อมูลเวลาก็จะหยุดอยู่นิ่ง ๆ
2. เรื่องความปลอดภัยถ้าผมไม่อยู่ที่เครื่องระบบจะให้ login ใหม่หรือไม่นานประมาณกี่นาทีครับ

จากคุณ : nayweekrab
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 15:00:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com