Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถาม P'JUK ครับ  

ผมสงสัยว่าในเมื่อการสับเปลี่ยน LTF ต้องรอ T+3 ดังนั้นอาจเป็นการเหมาะในการเก็บรักษาเงินของเราให้อยู่รอดปลอดภัยในระหว่างที่หุ้นทิ้งดิ่งใช่มั้ยครับ หากเราสับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ แต่ละครั้งก็จะได้ NAV ที่ถูกลงเรื่อยๆ....
แต่ก็ไม่รู้ว่าผมคิดแบบนี้ถูกหรือเปล่าครับ
อีกอย่างสมมุติผม SWIO จาก LT2 ไป LTS วันที่ 25/8/52 ดังนั้นจะมี SWII LTS ในวันที่ 28/8/52 อย่างนี้ผมจะสามารถ SWIO จาก LTS ไป LT อื่นๆต่อไปในวันที่ 28/8/52 ได้เลยมั้ยครับ หรือว่าต้องรอให้เป็นวันทำการถัดไปก่อน
อ่านแล้วอาจจะงงหน่อยนะครับ ผมก็งงตัวเองเหมือนกัน ขอบคุณครับ

จากคุณ : medinearn
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 21:54:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com