Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอทราบ หุ้นปันผล 5-10% + พื้นฐานดีๆ ด้วยครับ  

สวัสดีครับ ผมต้องการทราบ หุ้นที่ปันผล ทุกปี ปีละ 5-10% ขึ้นไปครับ และขอเป็นหุ้นที่พื้นฐานดีครับ เหตุผลก็คือ ผมต้องการ ลงทุนในหุ้น และต้องการถือยาว หรือระยะกลางขึ้นไปครับ  รบกวนพี่ๆ หรือ อาจารย์ ช่วยแนะนำด้วยครับ

และหุ้นที่ชี้แนะมานั้น สามารถเข้าซื้อได้ ณ ปัจจุบันเลยหรือไม่ครับ เป็นไปได้ว่าต้องรอก่อน ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณ พี่ๆ และ อาจารย์ทุกท่านครับ

ปล.รบกวนขอข้อมูล ตรงไปตรงมาครับ เพราะจะเป็นข้อมูลที่ใช้ในการตัดสินใจอย่างแท้จริงครับ

จากคุณ : lersak_A
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 18:33:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com