Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามกองทุนรวม SCBSET ครับ  

ถามเกี่ยวกับการซื้อหน่อยกองทุนหน่อยครับ
สมมุติวันนี้ วันศุกร์ ผมมีเงินอยู่ในบัญชีห้าพันบาท

แล้วผมเล็งเห็นว่า วันจันทร์อาทิตย์หน้าตลาด SET หุ้นขึ้นแน่นอน เนื่องจากมีพรายกระซิบ

วันจันทร์ สิบโมง ผมกดซื้อ SCBSET ที่ Easy Net ไป หมดตัว ห้าพันบาท ผมจะได้ราคาที่เป็นราคาปิดตลาดของวันจันทร์ใช่ไหมครับ

อยากถามว่า ขณะที่ผมกดซื้อไป ณ ตอน สิบโมง เงินห้าพันของผมเนี่ย ถ้าตลาดหุ้นขึ้น ผมจะได้รับส่วนต่างวันนั้นเลยไหม (เย็นวันจันทร์มูลค่าเงินของผมในกองทุนจะไม่ใช่ห้าพันแต่เป็น 5000 + มูลค่าส่วนต่าง) หรือว่ามีค่าแค่ 5000 บาทเหมือนเดิมครับ

อีกข้อนะครับ

กองทุน SCBSET นั้น การรับซื้อคืน กับการสับเปลี่ยนออกมีค่าธรรมเนียม 0.10 % ตรงนี้หมายความดังนี้หรือป่าวครับ

ตอนนี้เงินในกองทุนผมมีมูลค่า 5500 บาท ถ้าผมจะขายคืนเอาเงินสดออกมา ผมจะได้เพียง 5494.5 บาทใช่ไหมครับ

ข้อสุดท้าย

ใน SCB ผมเห็นกองทุนอยู่ประมาณ 2 แบบ คือความเสี่ยงต่ำ SCBSFF กับ SCBTMF กับความเสี่ยงสูง SCBSET กับ SCBDV

มีกองทุนที่มีความเสี่ยงกลางๆ ไหมครับ แล้วก็ค่าธรรมเนียมน้อยๆ ด้วยครับ

จากคุณ : Saxford
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 52 19:15:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com