Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลังจากเปิด กองทุน SCBSFF แล้วต้องทำอย่างไรต่อคะ  

เห็นว่ากองทุนนี้เริ่มต้นลงทุนขั้นต่ำเพียง 5000 บาท

และตรงกับจุดประสงค์หลักของเราคือ ต้องการจะเก็บเดือนละ 5000 บาท   และพร้อมถอนออกมาได้ทันทีเมื่อมีเหตุฉุกเฉิน

จากที่อ่านหลายๆ คำแนะนำ (จากทู้คนอื่นๆ) ว่าลงทุนในกองทุนดีกว่าฝากประจำ

ก็เลยสนใจกองทุนนี้

แต่คำถามคือ

question - หลังจากเปิดบัญชีเรียบร้อยแล้วต้องทำอย่างไรต่อ

question - ถ้าเปิดไว้แล้วทิ้งนิ่งๆ ไว้อย่างนั้นได้มั้ย   แล้วฝากเพิ่มทุกเดือนเอา   เดือนละ 5000 บาท

question - ลืมไปเลย  กองทุนนี้หักลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่าคะ   เพราะนี่ก็คืออีกหนึ่งจุดประสงค์ค่ะ (ต้องการหักลดหย่อนภาษี)

หรือใครมีบัญชีแบบไหนน่าสนใจ  อยากจะแนะนำก็ได้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไข 1 - เพิ่มคำถาม

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 52 13:05:35

จากคุณ : white lilly
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 52 12:55:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com