Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กองทุนพันธบัตรต่างชาติเช่นFRN1Y31 SCB ทำมัยผลตอบแทน ต้องประมาณ  

สงสัยครับว่า กองทุนพันธบัตรต่างชาติเช่น FRN1Y31 ของ SCB ทำมัยผลตอบแทน ต้องประมาณ ในเมื่อตอนซื้อก็รู้ใช่มั้ยว่าได้กี่ % แล้วยังทำประกันอัตราแรกเปลี่ยน 100 %

1 ) แล้วความเสี่ยงมันจะมาจากไหนอีกครับ ยกเว้นเกาหลีเบี้ยว  
แล้วหมายเหตุด้านล่างในเวป SCBAM คือความเสี่ยงทั้งหมดใช่หรือเปล่าครับ ในทางปฏิบัติแล้วเคยเกิดขึ้นหรือเปล่าครับ หรือติดเป็นยันต์กันฟ้อง หรือแบบฟอร์มบังคับ

2 ) วันที่ 7 ตค วันสุดท้ายที่เสนอขาย แต่ 1 ปี เริ่มนับวันไหนครับ

3) มีค่าธรรมเนียมอะไรอีกมั้ย

คือว่า เพิ่งถอนเงินจากฝากประจำ ดอกไม่ถึงบาท มาจะโป๊ะค่าบ้าน ดอก 1.25 % ถ้าได้ 2.4 % นี่เอามาพักไว้นี้ก่อนดีกว่ากำไรเห็นๆ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ห้าแต้ม
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 18:33:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com