Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนวทางการเลือกหุ้น!!! ในแบบของชาวสินธรครับ อิอิ  

ซื้อตามBroker กูรู หรือเพื่อน ตัวไหนดีบอกเดี๋ยวตาม (0 คน)
  เน้นหุ้นแนวVI พื้นฐานดี แต่ถูกกกกสุดๆ (4 คน)
  เน้นหุ้นแนวGI สุดยอดบริษัทกำไรดีเติบโตไว(บลูชิพ) (0 คน)
  เน้นที่กราฟ ตัวไหนแนวโน้มมา เริ่มวิ่งลุยยย (3 คน)
  เน้นเล่นตามข่าว ตัวไหนข่าวมาเข้าเล่น (1 คน)
  เน้นบริษัทที่ชอบและคุ้นเคยกับธุรกิจนั้นๆ (5 คน)
  เน้นหุ้นที่สามารถเล่นเก็งกำไรได้ดี (3 คน)
  เน้นหุ้นที่มั่นคงสุดๆไว้ก่อน กลัวความเสี่ยง (6 คน)
  ไม่เน้นแบบใดเป็นพิเศษ ในพอร์ทมีเกือบทุกแนว (2 คน)
  อื่นๆ(โพสบอกด้วยนะครับ อิอิ) (1 คน)

0.00%
  ซื้อตามBroker กูรู หรือเพื่อน ตัวไหนดีบอกเดี๋ยวตาม (0 คน)
 16.00%
  เน้นหุ้นแนวVI พื้นฐานดี แต่ถูกกกกสุดๆ (4 คน)
 0.00%
  เน้นหุ้นแนวGI สุดยอดบริษัทกำไรดีเติบโตไว(บลูชิพ) (0 คน)
 12.00%
  เน้นที่กราฟ ตัวไหนแนวโน้มมา เริ่มวิ่งลุยยย (3 คน)
 4.00%
  เน้นเล่นตามข่าว ตัวไหนข่าวมาเข้าเล่น (1 คน)
 20.00%
  เน้นบริษัทที่ชอบและคุ้นเคยกับธุรกิจนั้นๆ (5 คน)
 12.00%
  เน้นหุ้นที่สามารถเล่นเก็งกำไรได้ดี (3 คน)
 24.00%
  เน้นหุ้นที่มั่นคงสุดๆไว้ก่อน กลัวความเสี่ยง (6 คน)
 8.00%
  ไม่เน้นแบบใดเป็นพิเศษ ในพอร์ทมีเกือบทุกแนว (2 คน)
 4.00%
  อื่นๆ(โพสบอกด้วยนะครับ อิอิ) (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 25 คน

สวัสดีครับ อยากทราบว่าเพื่อนเน้นการเลือกหุ้นแนวไหนครับ เน้นหมายถึงให้ความสำคัญเป็นอันดับแรกนะครับ เพราะหลายๆคนคงใช้หลายๆแบบผสมผสาน เช่นตัวผมเองเลือกหุ้นแนวVIผมก็โหวตVIครับ แม้นในการเล่นจริงผมจะหาVIตัวที่แนวโน้มกราฟดีสุด+ข่าวดีๆ+ตัวที่เก็งกำไรได้มาสุด และแม้นบางครั้งก็เล่นตามBroker หรือกูรู ก็มีบ้าง แต่โดยConceptแล้วหุ้นทุกตัวต้องเป็นVI ครับ อิอิ

ปล.ประมาณนี้นะครับ ยกตัวอย่างให้ฟังเฉยๆครับ ผิดถูกขออภัยครับ อิอิ

จากคุณ : kokuki
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 09:57:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com