Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

T^T สาเหตุ!!! ของการเล่นหุ้นเสีย!!!!  

เล่นตามกูรู ขายไม่ทัน ติดดอยซะงั้น T^T (0 คน)
  หุ้นขึ้นไม่ขายหุ้นลงหนักๆถอดใจขาย(หมู) (7 คน)
  ยิ่งได้ยิ่งเพิ่มทุน เสียตาเดียวที่ทุนเยอะสุดกลายเป็นขาดทุน (0 คน)
  โลภลองเล่นDayTrade (8 คน)
  เห็นหุ้นขึ้นไปสูงๆกลัวตกรถตามไปซื้อและติดดอย (5 คน)
  ดูหุ้นไม่เป็น ไปเล่นหุ้นเน่าๆ (0 คน)
  ดูหุ้นไม่เป็น/จงใจ ไปเล่นหุ้นปั่น (3 คน)
  ใช้เงินร้อนเล่นแล้วลง โดนบังคับขายเพราะต้องคืนเงิน (2 คน)
  หุ้นขึ้นไปสูงลงมาคิดว่าถูก ยิ่งลงยิ่งซื้อ จนลงเหว (4 คน)
  อื่นๆ(ช่วยระบุเป็นอุทาหรณ์ด้วยครับ) (0 คน)

0.00%
  เล่นตามกูรู ขายไม่ทัน ติดดอยซะงั้น T^T (0 คน)
 24.14%
  หุ้นขึ้นไม่ขายหุ้นลงหนักๆถอดใจขาย(หมู) (7 คน)
 0.00%
  ยิ่งได้ยิ่งเพิ่มทุน เสียตาเดียวที่ทุนเยอะสุดกลายเป็นขาดทุน (0 คน)
 27.59%
  โลภลองเล่นDayTrade (8 คน)
 17.24%
  เห็นหุ้นขึ้นไปสูงๆกลัวตกรถตามไปซื้อและติดดอย (5 คน)
 0.00%
  ดูหุ้นไม่เป็น ไปเล่นหุ้นเน่าๆ (0 คน)
 10.34%
  ดูหุ้นไม่เป็น/จงใจ ไปเล่นหุ้นปั่น (3 คน)
 6.90%
  ใช้เงินร้อนเล่นแล้วลง โดนบังคับขายเพราะต้องคืนเงิน (2 คน)
 13.79%
  หุ้นขึ้นไปสูงลงมาคิดว่าถูก ยิ่งลงยิ่งซื้อ จนลงเหว (4 คน)
 0.00%
  อื่นๆ(ช่วยระบุเป็นอุทาหรณ์ด้วยครับ) (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 29 คน

สวัสดีครับ กลับมาอีกครั้ง ร่วมด้วยช่วยกันโหวตอีกครั้งนะครับ ขอบคุณครับ แฮ๊ะๆ

ครั้งนี้จะถามเพื่อนๆ ว่าทำม๊ายย ทำไมถึงเล่นเสียกันครับ ทั้งๆที่บริษัทแทบทุกบริษัท ตั้งหน้าตั้งตาทำกำไร เฉลี่ยก็10-20%ต่อปี อย่างน้องคนส่วนใหญ่ก็น่าจะได้กำไรกันทู๊กๆคน แต่ผลออกมา เสีย:เสมอตัว:ขาดทุน เป็น 70:10:20 ซะได้เง็งจริงๆ ดังนั้นจึงอยากให้เพื่อนๆมาร่วมด้วยช่วยกันโหวตสาเหตุที่คนเล่นเสียกันนะครับ จะได้เป็นข้อคิด และอุธาหรณ์สอนใจ ให้พึงระวังกันครับ อิอิ

จากคุณ : kokuki
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 09:04:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com