Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาเขียนข้อความหลอกกัน ครับ ว่าใครหลอกได้น่าเชื่อถือกว่ากัน วัน ฮาโลเวน  

0_x'
หลอกกันหน่อยครับ

ใครหลอกได้ฮา ผมให้ 3 กิฟ  เป็นเวลา 99 วัน

ฮา ๆๆๆๆ
นักบวชเจอกัน อวดคำสอนเทศนา ส่วนหมาเจอหมา  ต่างอวดเขี้ยวอวฟัน ......

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 52 20:13:27

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 52 20:11:21

จากคุณ : ahcmos
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 52 09:53:58

ความคิดเห็นที่ 625

คคห.ที่ 615 -616 ก้ยังเหลวไหล ใช้แต่ถ้อยคำ ว่าผม แต่หาเหตุผลไม่ได้
คนกะล่อนแบบนี้ พูดลำบากคับ

ท่านลองย้อนไปดูที่กล่าวหาผมไว้ที่ คคห.ที่542 สิครับ  

ดูเค้าปั่นแต่งคำพูดเสียดูว่าผม พูดไม่ตรง โดยนำลิงค์มาประกอบ และลิงค์ที่เค้าขุดมานั้นเองก้ยืนยัน ความถูกต้องของผม  ท่านลองดูผู้คนในกระทู้ที่เค้ายกมาสิครับ เค้าชื่นชมและขอบคุณผมแค่ไหน นายคนนี้ก้ยังกะล่อน บิดเบื่อนว่าผมผิดพลาด ถ้าผมผิดพลาดทำไมเค้าจึงชื่นชมกัน คนบ่นไมมีสักคน ก้เพราะคูณกะล่อนนั้นเอง
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/06/I8011371/I8011371.html

จากคุณ : khonthai.tk.
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 00:48:45

ความคิดเห็นที่ 626

ยังมี คคห.ที่ 541 อีกครับ ทำภาพประกอบมาให้ดูด้วย แล้วบอกว่า ผมพาเจ็งเละเทะ  ในตัว nncl ท่านลองย้อนกลับไปอ่านดูสิครับ หมอนี่กะลอ่นอย่างไรบ้าง   ที่คคห.ที่541 นะครับ   เค้าเอาไว้ที่ผมบอกให้ขาย nncl ที่จุดสูงสุด แล้วมัวว่าเป็นวันที่ซื้อ เอากันซึงๆคับ  ท่านลองอ่านดูสิ  นายคนนี้มันกะล่อน ผสมบ้าได้จริงๆ  

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2008/04/I6551046/I6551046.html

หนำซ้ำยกกระทู้มาให้ดูอีก บ้าหนักเลย คนในกระทุ้เป็นร้อยคน เค้าขอบคุณ เค้าชื่นชมผม และก้กำลังขอหุ้นตัวใหม่ผม หมอนี้ยังมัวได้   ไอ้ภาพอะไรที่ทำมาหนะมันเชือไมได้สักอัน และยิ่งคำพูดที่เหมือนจับผิดได้ ยิ่งแล้วใหญ่มัวสนิทครับ

เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 00:52:45

ความคิดเห็นที่ 627

คคห.ที่539 ที่เค้ากล่าวหาผมไว้ยิงบ้าหนักเข้าไปใหญ่ คุณnanac เค้ายกกระทู้นี้ มาคัรบ แล้วบอกว่าผมผิดพลาด ในตัว cpf  เขียนเสียจริงจังว่าผิดพลาด มากๆ

ผมอยากให้ท่านลองอ่านเลิงค์ที่เค้านำมา ทำไมมีแต่คนชื่นชม และขอบคุณผม  ทำไม หละครับ  ทำไม่มีใครบ่น ใครว่า มีแต่คนชื่นชม ก้เพราะมันเป็น หุ้น bcp หนะสิครับ นายนี่มัว เลือกเอาตัวที่จะโจมตีได้มาลง แล้วเขียนโจมตี

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/05/I7907637/I7907637.html

แต่ประทานโทษนะครับไมได้ดูเลยว่าแต่ละลิงค์ที่เอามาลงมีแค่คนชื่นชม คนขอบคุณ

ตอนหลังเจ้าหมอนี่ถึงไม่เอาลิงค์ลงไงครับ  ใช้แต่คำพูดเหลวไหล ว่ากระทบว่าเปรียบเทียบ เพราะกลัวคนอ่านจะอ่านเจอ ว่าตัวเองมัว

ผมอยากให้ท่านผู้อ่านลองย้อนไปที่คคห.ที่538 คัรบที่มาถึงก้เริ่มมัวเรืองพันทิพ ที่ยอมรับการใช้งานอมยิ้มของผม แล้วก้ไล่ลงมา  จะเห็นถึงความกะล่อน แทบจะทุกความคิดเห็น อันนี้แหละครับ คือเหตุผลที่ตอนหลังเค้าไม่เอาลิงค์มาลงอีก

ผมบอกแล้วเรืองหุ้นเป็นจุดแข้งของผม ผมมีแต่ผลงานเพียบ กระทู้ไหนก้ไม่มีใครบ่น มีแต่คนชื่นชม  จะกะล่อนทำรูป จะตัดต่อให้ดูน่าเชือถือ จะหาถ้อย คำมาตบแต่งให้ดูน่าเชือถืออย่างไร สุดท้ายก้จะตายเพราะความจริง จากผู้คนในกระทู้ที่ยกมานั้นเอง

ต่อไปคงตอ้งใช้วิธีตีฝีปากแบบ น้องสามสี แล้วหละมั๊งครับ  หลักฐานตัดต่อ มันแป๊กไปหมดแล้วนี่ อิอิ

เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 01:04:33

ความคิดเห็นที่ 628

มาอ่านครับ..
.ตอนนี้เน็ตผม 100 MB เข้าไม่ยากแต่ออกง่ายเหมือนเดิม

จากคุณ : ข้างบูรพา
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 09:22:02

ความคิดเห็นที่ 629

อ่านดู เง้อออ อย่างเดิมเลยน๊อ
อย่างที่นางฟ้าร่าเริงบอกไว้เลยอ่าค่ะ ไม่ว่าเรื่องไหน ถึงแม้จะเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆยังพลาดได้
เรื่องอื่นคงไม่ต้องดูกันแล้ว (ลองย้อนกลับไปอ่านได้นิคะ สงสัยจะอ่านผ่านอย่างแรง)
ยิ่งเวลาพิมพ์แบบไม่ใส่ใจในเนื้อหา มันจะสามารถพิจารณาได้ว่า คนๆนั้นเป็นคนฉาบฉวยแค่ไหนอะค่ะ
ส่วนเรื่อง top อะไรนางฟ้าร่าเริงไม่ได้ถือเป็นประเด็นอะค่ะ
นางฟ้าร่าเริงว่ามาตรฐานมันต่างกัน อุอุ
นางฟ้าร่าเริงเน้นใน ความใส่ใจ  และ ความตระหนักจริง มากกว่าค่ะ
มันจะส่อว่าเรามีคุณภาพที่ สูง  หรือ ต่ำ  แค่ไหนค่ะ
แถมเค้ายังจะคิดว่าเรา "รู้อย่างเป็ด"  อะค่ะ

เอ๋...แต่ปกติหัวหน้านางฟ้าร่าเริงพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษมานะคะ
คุณ RoseTiara ทราบได้งัยคะว่าหัวหน้านางฟ้าร่าเริงชอบเขียนผิด
สงสัยคุณ RoseTiara คงทราบเรื่องชาวบ้านเยอะเหมือนกันนะคะเนี่ย
แต่ท่านก็ชอบเขียนผิดจริงๆด้วยแหละค่ะ นางฟ้าร่าเริงแซวบ่อยๆ haha
นี่ยังรู้ไปถึงว่านางฟ้าร่าเริงอยู่ก๊วนไหนด้วย ความสามารถเยอะขนาดนี้นางฟ้าร่าเริงให้คะแนน top เลยค่ะ ปิ๊งๆๆ กดคะแนนเพิ่มให้แล้วคร่า ^__^

แต่แปลกจัง นางฟ้าร่าเริงต้องใช้เงินมากกว่าที่สติปัญญาจะหาเงินได้หรอคะ
เอ๋... ทำไมถึงคิดแบบนี้น๊อ
อ๋อ...หรืออาจจะมาจากพื้นฐานทางความคิดภายใต้จิตใจของคุณ RoseTiara หรือป่าวนะ wink
เพราะนางฟ้าร่าเริงว่านางฟ้าร่าเริงก็เหลือเงินเก็บทุกเดือนเลยอะค่ะ
แถมให้คุณพ่อคุณแม่ และไปทำบุญทุกเดือนอีกตะหาก

ว๊า คุณ RoseTiara แนะนำเรื่องธรรมให้นางฟ้าร่าเริงอีกแล้วอะค่ะ
นางฟ้าร่าเริงบอกแล้วไงคะ ที่จริงนางฟ้าร่าเริงกลัวจะได้รับอะไรผิดๆ
แถมไม่อยากได้แต่คำแปล หรือจำนวนคำอย่างเดียวอะค่ะ smile
แต่แนะนำมาให้ นางฟ้าร่าเริงต้องขอบคุณคุณ RoseTiara ด้วยนะคะ
นางฟ้าร่าเริงขอไปฟังธรรมจากพระดีกว่าค่ะ จะได้รู้อะไรที่ถูกๆด้วย
คุณ RoseTiara ไปกับนางฟ้าร่าเริงด้วยมั้ยคะ เผื่อจะเข้าใจเรื่องธรรมเพิ่มขึ้น
หรืออาจได้ความเข้าใจในรูปแบบใหม่ที่ต่างจากที่คิดปัจจุบันอะค่ะ

ส่วนเรื่องแดกดันกระทบบุพการี และวงศ์ตระกูลคนอื่นเนี่ย
นางฟ้าร่าเริงไปกระทบบุพการีใครหรอคะ ตรงนี้รึป่าวคะ
ที่ว่า "สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล"
นางฟ้าร่าเริงจะขอลองอธิบายให้คุณ RoseTiara ดูนะคะ(ส่วนเข้าใจหรือเปล่าอีกเรื่องนึง ก็อาจเป็นเพราะ นางฟ้าร่าเริงอธิบายไม่เก่ง หรือคุณ RoseTiara ไม่สามารถเข้าใจได้จริงๆ แหง่ววว อันนี้ช่วยมะได้จริงๆนะคะเนี่ย -_-")

สุภาษิตนี้เป็นการเน้นถึงสองเรื่อง คือ ภาษา  และ สกุล  ซึ่งเป็นเครื่องแสดงความเป็นอารยชนของคนว่าเป็นเช่นไร
โดยสิ่งที่จะมาแสดงความเป็นอารยชนของสองส่วนนี้ คือ สำเนียง  และ กิริยา
เริ่มแรก(ไปอย่างช้าๆดีกว่า เผื่อตามไม่ทัน อิอิ)
สำเนียง หมายถึง คำพูด, ชาติ, ภาษา หรือชาติกำเนิด จะส่อได้ว่าการใช้ภาษาเป็นอย่างไร เป็นคนพื้นเพ ชนชาติไหน หรือมีชาติกำเนิดเป็นอย่างไร
กิริยา หมายถึง การกระทำ สิ่งนี้จะแสดงออกมาได้จาก สองเรื่อง
- เรื่องแรก คือการถูกเลี้ยงดู อบรมสั่งสอนมาไม่ว่าจากบุคคลไหนก็ตาม
- เรื่องที่สอง คือกระบวนการขัดเกลาทางสังคม ซึ่งเป็นกระบวนการทางสังคม และจิตวิทยา ซึ่งจะมีผลทำให้แต่ละคนนั้นมีบุคลิกภาพที่แตกต่างกันไป

ตรงนี้นางฟ้าร่าเริงเข้าใจว่าคุณ RoseTiara จะมองเห็นอยู่ด้านเดียว คือส่วนวงศ์ตระกูล จนลืมนึก(หรือคิดไม่ได้)ว่าในสุภาษิตนี้ไม่ได้มีความหมายเพียงด้านเดียว
ถ้าหากเราเปิดใจกว้าง มองให้รอบด้าน ไม่คิดย้ำอยู่แค่จุดเดียว(ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมคุณ RoseTiara ถึงเห็นแต่สิ่งนี้สิ่งเดียว หรืออาจจะ โดน กับเรื่องนี้หรือปล่าวนางฟ้าร่าเริงไม่แน่ใจ) เราก็จะเห็นความหมายอื่นรอบตัวได้ค่ะ
ซึ่งทุกอย่างก็คืออยู่ที่การเปิดใจยอมรับ การมองโลก ว่ามองด้านเดียว มองหลายด้าน กว้าง แคบเช่นไร

ว่ามาซะยาว สุดท้ายแล้วนางฟ้าร่าเริงก็สงสัยเรื่องเดิมจังเลยอะค่ะ ว่าใครสอนภาษาไทยคุณ RoseTiara เอ่ย ถึงได้ top คะเนี่ย haha
หรืออาจจะทราบแล้ว แต่เป็นเรื่องมุมมองทางความคิดหรือเปล่าคะ ถึงได้มองแต่เรื่องเดียว จึงเห็นแต่เรื่องเดียว
จนทำให้จิตใจเกิดคิดแต่แง่นั้นแง่เดียว

โลกเรามีหลายสิ่งให้มองค่ะ คุณ RoseTiara ลองลืมตา ขยายม่านตาให้กว้างๆขึ้นอีกจิ๊ด จะเห็นว่าโลกนี้สวยงามมากเลยค่ะ^^"

จากคุณ : นางฟ้าร่าเริง
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 10:04:37

ความคิดเห็นที่ 631

เอ๋...แต่ปกติหัวหน้านางฟ้าร่าเริงพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษมานะคะ
คุณ RoseTiara ทราบได้งัยคะว่าหัวหน้านางฟ้าร่าเริงชอบเขียนผิด
สงสัยคุณ RoseTiara คงทราบเรื่องชาวบ้านเยอะเหมือนกันนะคะเนี่ย
แต่ท่านก็ชอบเขียนผิดจริงๆด้วยแหละค่ะ นางฟ้าร่าเริงแซวบ่อยๆ
นี่ยังรู้ไปถึงว่านางฟ้าร่าเริงอยู่ก๊วนไหนด้วย ความสามารถเยอะขนาดนี้นางฟ้าร่าเริงให้คะแนน top เลยค่ะ ปิ๊งๆๆ กดคะแนนเพิ่มให้แล้วคร่า ^__^

^
^
^
ตายแล้ว นี่โง่จริงรึเเกล้งโง่คะเนี่ย
ไอคิวถึงร้อยรึเปล่าคะเนี่ย

เลยไม่รู้ว่าหัวหน้าที่ว่าน่ะคือคนไทย
ไร้ค่าเเบบนี้ไม่สนใจหรอกว่าคุณจะทำงานกับหัวหน้าเเบบไหน^_^

เเหมไอ้เรื่องไอคิวนี่มันถ่ายทอดทางพันธุกรรมซะด้วย
ยังไงคุมกำเนิดเเล้วไปตรวจบ้างนะคะ

จะให้กินปลาทะเลเยอะๆก้อเกรงจะไม่ทันซะเเล้ว......555

จากคุณ : RoseTiara
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 52 23:19:52

ความคิดเห็นที่ 632

จริงค่ะ หัวหน้านางฟ้าร่าเริงเป็นคนไทยค่ะ สัญชาติไทยแท้ร้อยเปอร์เซ็นต์เลยค่ะ
คุณ RoseTiara ฉลาดล้ำลึกในเรื่องคนอื่นอีกแล้วอะค่ะ เก่งจริงๆเลยนะคะ นางฟ้าร่าเริงต้องขอชื่นชม อิอิ

นางฟ้าร่าเริงเคยวัดไอคิวนี่ก็ปกตินะคะ เรื่องเรียนผ่านตามเกณฑ์มาตรฐานด้วยค่ะ
แถมภาษาไทยน่ะ เรื่องการตีความน่ะไม่ต้องพูดถึง ผ่านฉลุย smile

แต่ก็ต้องขอบคุณคุณ RoseTiara อีกครั้งด้วยนะคะ ที่ช่วยแนะนำเรื่องการคุมกำเนิดให้น่ะค่ะ
นางฟ้าร่าเริงเคยเรียนวิชาสุขศึกษามาค่ะ เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่มีความจำเป็นที่จะต้องปฎิบัติอะค่ะ
แหม แต่เห็นคุณ RoseTiara มาแนะนำเรื่องการคุมกำเนิดให้แบบนี้
ท่าทางคุณ RoseTiara นี่คงเชี่ยวชาญเรื่องการคุมกำเนิดเป็นพิเศษเลยนะคะ haha
ถ่องแท้เพียงนี้ นี่คุมกำเนิดเป็นกิจวัตรประจำวันเลยรึป่าวคะเนี่ย
ก็ดีแล้วล่ะค่ะ ครูนางฟ้าร่าเริงเคยสอนมาค่ะ
ถ้ากลัวมีความเสี่ยง อาจจะเราไม่พร้อม ผู้ชายไม่พร้อม ครอบครัวไม่พร้อม สถานะไม่พร้อม
ตรงนี้ก็กันไว้ดีกว่าแก้แบบนี้ล่ะถูกแล้วค่ะ นางฟ้าร่าเริงเห็นด้วยกับคุณ RoseTiara  ^___^

ปลาทะเลน่าทานค่ะ อร่อยด้วย นางฟ้าร่าเริงจะทานเยอะๆนะคะ smile

เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 52 11:15:11

ความคิดเห็นที่ 633

โอ้ ยาวมากครับ
ไว้จะแวะมาอ่านใหม่

จากคุณ : จิ๊กซอว์
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 52 22:10:58

ความคิดเห็นที่ 634

เพิ่งจะมีเวลายาวๆวันนี้เอง

เอาล่ะค่ะ วันนี้จะพิมพ์ยาวๆเป็นครั้งสุดท้ายเเล้ว

เสียเวลาจริงๆค่ะ  เค้าว่าอย่าเอาไม้สั้นไปรันอึ

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 20:18:54

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 20:16:10

ความคิดเห็นที่ 635

เซียนท่านหนึ่งในสินธรที่คนนับถือส่งข้อความนี้มาให้เรา

เห็นกงจักรเป็นดอกบัวจริงๆด้วยค่ะ
ช่างน่าสมเพศเวทนา  ยิ่งนัก

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 20:37:24

ความคิดเห็นที่ 636

เซียนอีกท่านทนดูไม่ได้ส่งอันนี้มาให้เรา

ช่วยไปอบรมสั่นสอนนางฟ้าฯอีกสักหน่อย เผื่อดวงตาจะเห็นธรรมกับเขาบ้าง

เเหมท่านเซียน  request  มาเราก็ต้องจัดให้ล่ะค่ะ  
น่าอนาจใจเเทนนังคว้านะคะ
ผู้ชายถ้าเค้าไม่เหลืออดเค้าไม่คิดอย่างนี้หรอกค่ะ
เซียนที่พบเห็นโลกมามากถึงสองท่านคิดตรงกัน

นังคว้าก็ควรพิจารณาตัวเองเเล้วนะคะ  
ว่าประพฤติตัวเเบบไหนเค้าถึงคิดกับเราเเบบนี้

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 20:52:38

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 20:48:27

ความคิดเห็นที่ 640

นั่นสิคะ   "ธรรม ต้องชนะ อธรรม"

ให้นางอยู่ในโคลนตมต่อไป

^
^
^
^
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
ท่านเซียนอะเเอบฮา

ว่าเเต่ตัวอะไรน้าอยู่ในโคลมตม  ฮิฮิ

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 21:09:35

ความคิดเห็นที่ 642

อันสุดท้ายนี่เด็ดค่ะ  ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆ

เนื้อความบอกไว้หมดเเล้ว

ขจัดเหลียบสังคม
^
^
^
ถ้าหน้าไม่ด้านจนเกินไปควรต้องสำนึกเเล้ว

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 21:15:40

ความคิดเห็นที่ 644

อันนี้ฮาค่ะของคุณข้าง

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 21:24:43

ความคิดเห็นที่ 645

อิชั้นไม่ได้ให้อามิสสินจ้างทนายข้างมาเเก้ต่างเเต่อย่างใดนะคะhaha

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 21:57:05

ความคิดเห็นที่ 646

พอเเล้วมั้งคะสำหรับความเห็นของท่านอื่นๆ
หน้าไม่หนาเกินไปก็ควรรู้ตัวเเล้ว

มาเราจะโซโล่เอง
วันนี้เเรงหน่อยนะคะ

-----------------------------------------------------------------------------

มันจะส่อว่าเรามีคุณภาพที่ สูง  หรือ ต่ำ  แค่ไหนค่ะ
แถมเค้ายังจะคิดว่าเรา "รู้อย่างเป็ด"  อะค่ะ
^
^
^
^
ฮิฮิ  นางฟ้า(เรียกนางฟ้านี่คันปากพิกล  เพราะนางเป็นเเค่นางมาร)
สูงต่ำนี่มีใครสอนไม๊คะว่าเค้าวัดกันที่คุณธรรม

มันผู้ใดรู้ว่าคนที่ตัวคบเป็นคนไม่ดีเป็นสิบแปดมงกุฎ
ยังคบค้าสมาคม ยกย่องเชิดชู
ถ้าทำเเค่นี้ถือว่าโง่
หรือเห็นเเก่ผลประโยชน์เฉยๆ

แต่ถ้ายังเข้าข้าง
ช่วยเหลือปกป้องคนเลว  
ทำร้าย จาบจ้วงคนดี
เพื่อช่วยเหลือคนเลวนั้น

มันผู้นั้นถือว่าเลวด้วยค่ะ   exclaim

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 22:10:28

ความคิดเห็นที่ 647

ขอบใจนะคะที่สอดรู้สอดเห็นเรื่องชาวบ้าน
เอ๊ย อยากรู้ haha
จนอุตส่าห์ไป search  จนรู้ว่าอิชั้นถ่อมตัวว่าเป็นเป็ด

แต่ถ้าฉลาดกว่านั้น
ก็น่าจะไปsearch ในคลังกระทู้เก่าด้วยนะคะจะได้รู้จักอิชั้นมากขึ้น
wink

แหมอุตส่าห์อวดนะคะว่าเจ้านายสั่ง มาเป็นภาษาอังกฤษ
ภูมิใจมากนะคะ ฮิฮิ  

เเม่บ้านที่บริษัทอิชั้นก็โดนสั่งเป็นภาษาอังกฤษเหมือนกันค่ะwink

เเหมอย่างนี้เมื่อก่อนเวลาอิชั้นทำงาน
ทั้งคุยกับคนไข้เป็นภาษาอังกฤษ
ต้องใช้ศัพย์ภาษาละติน ศัพย์เทคนิค
บางทีต้องใช้ภาษาใบ้พูดกับคนหูหนวกที่พูดได้เเต่ยาวี
เรายังไม่เห็นว่าต้องมาอวดอะไรกันเลย
(เเต่ตอนนี้อวดเเล้ว.....ฮา    เรียกว่าเกทับค่ะ)

ต้องขอโทษด้วยนะคะ  เราก็เหมือนเจ้านายคุณเเหละค่ะ
เขียนผิดพิมพ์ผิดบ่อยๆ เพราะชีวิตนี้ ไม่ค่อยต้องเขียนอะไรเลย

wink

ทำงานก็มีลูกน้อง เเบบคุณนางฟ้านี่เเหละค่ะ
คอยมา  พิมพ์งานให้^_^

แหมอีตอนเรียนก็ไม่ค่อยได้เขียนอะไรอีกเหมือนกันค่ะ
เลคเชอร์ก็ไม่มี  การบ้านก็ไม่ได้ทำ  
เลยไม่ค่อยได้เขียน

เเต่ขนาดไม่ขยันรู้อะไรเเบบเป็ดๆ  
เเต่ก็ยังได้ใบประกาศรางวัลเรียนดีเยอะเเยะเลยค่ะ  .....ฮา

ต้องเก็บๆทิ้งไป กลัวจะหลงตัวเอง  เพราะได้มาเเบบฟลุคๆรู้อะไรเเบบเป็ดๆ

ว่ามาซะยาว สุดท้ายแล้วนางฟ้าร่าเริงก็สงสัยเรื่องเดิมจังเลยอะค่ะ ว่าใครสอนภาษาไทยคุณ RoseTiara เอ่ย ถึงได้ top คะเนี่ย
^
^
^
อันนี้คุณปากไม่ดี  ดูถูกอาจารย์ของคนอื่น
น่าจะเอาหนังสือสมบัติผู้ดีมาอ่านบ้างนะคะ

นอกจากจะจาบจ้วงวงศ์ตระกูลของคนอื่นเเล้ว
ยังดูถูกอาจารย์ของเราด้วย

มันเเสดงถึงพื้นฐานจิตใจของคุณที่มันต่ำกว่ามาตรฐานจริงๆค่ะ

อิชั้นก็จะบอกว่า   ท่านไหนก็ไม่รู้สิคะ  

เเต่สอนดีมากค่ะ   อิชั้นต้องกราบขอบคุณอาจารย์มา  ณ.ที่นี้

ลูกสาว    ลูกสาว    ลูกสาว

เพราะท่านสามารถสอนสั่ง อิชั้นที่ทั้งโง่ทั้งขี้เกียจเหลือเเสน
เรียนไม่ยอมเรียน  เลคเชอร์ก็ไม่มี การบ้านก็ไม่ทำ หนังสือสอบก็ไม่อ่าน

เเหมแต่ท่านยังสอนจนสอบได้ที่หนึ่งของจังหวัด
ทั้งๆที่ไม่ได้อ่านหนังสือสอบ
ที่จริงมันก้องั้นๆเเหละเพราะประเทศไทยมีตั้ง70 กว่าจังหวัด

เเต่มันไม่บังเอิญที่ว่าจังหวัดที่อิชั้นอยู่
มันมีโรงเรียนที่เป็นที่สี่ของประเทศ
เป็นรองเเค่เตรียมกะ มหิดลเเล้วอะไรอีกซักโรง
เเล้วบังเอิญคนที่อิชั้นชนะ  เค้าได้เหรียญ โอลิมปิกวิชาการสองคน
ดูเหมือนว่า ฟิสิกส์กับเคมีหรือชีวะนี่เเหละอิชั้นไม่เเน่ใจ

เเหมอิชั้นชนะมาสามสี่ทีด้วยสิคะ มันเลยจำไม่ค่อยได้.....ฮา

เเล้วยังสอนคนโง่ๆอย่างอิชั้นจนเอ็นติดคณะดีๆโดยไม่ต้องอ่านหนังสือ
ทำให้มีสัมมาอาชีพ  เลี้ยงตัวเองได้  ช่วยเหลือคนอื่นได้

ไม่ต้องคอยมาเป็นเหลือบสังคม  
ไม่ต้องคอยมาพายเรือให้โจรนั่งอย่างใครบางคนเเถวนี้นะคะ

อ้ออาชีพหลักลูกจ้าง   อาชีพเสริมอยู่ในก๊วนสิบเเปดมงกุฎ
อาชีพที่ใฝ่ฝัน  อยากเป็นเเม่ค้า  หิ้วของหนีภาษีมาขายไม่ใช่เหรอคะ
เเหมมีอาชีพที่เข้ากับลักษณะนิสัยจริงๆค่ะ  ^_^

เเปลว่าอาจารย์อิชั้นสอนมาดีค่ะ
เเต่น่าเสียใจเเทนอาจารย์ของใครบางคนแถวนี้จริงๆ

ที่พร่ำสอนเเล้วไม่รู้จักจำ

เพื่อนๆอ่านเเล้วอย่าหมั่นไส้นะคะ
ไม่อยากจะโม้หรอกค่ะ
เเต่เหลืออดกับนังคว้านี่จริงๆ

ดูถูกเรายังไม่เท่าไหร่

เเต่แย่ค่ะที่ดูถูกครูบาอาจารย์ของคนอื่น

นอกจากจะดูถูกพ่อเเม่วงศ์ตระกูลของคนอื่นๆ
ในกระทู้นี้เเล้ว
ยังมาดูถูกอาจารย์อิชั้นเลยต้องเอาซะหน่อยค่ะ
อาจเเรงไปต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 13:06:00

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 12:12:47

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 10:12:40

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 23:08:36

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 22:40:47

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 22:37:55

ความคิดเห็นที่ 648

แหม มาตรฐานเรามันต่างกันจริงๆค่ะคุณนังคว้า
ก็โถ  เเค่ปัญญาจะเล่นหุ้นเองให้ได้ตังค์ยังไม่มีเลย
ต้องยอมให้คนไทยเเทะโลมทั้งๆทีคุณมีซะมีเเล้ว

เเหมคงกินพิซซ่ากันอิ่มเเปร้เลยนะคะwink

ไม่อายขายขี้หน้าเค้าบ้างเหรอคะ  
อิชั้นโดนคนไทยเกี้ยวหน้ากระทู้อิชั้นยังหยะเเหยงซะไม่มี
นี่เห็นว่าจะรับอิชั้นเป็นศิษย์   อยากเจออิชั้น
อิชั้นเเทบวิ่งไปห้องน้ำ  

ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

มาตรฐานเรามันผิดกันจริงๆ  ฮ่า

คนที่ต้องทำสิ่งที่ผิดเพื่อเงิน  
เป็นเพราะมีสติปัญญาเเละความสามารถไม่เพียงพอ
ที่จะหาเงิน มากเท่ากับความโลภหรือความต้องการ

เเหมก็เห็นใจนะคะ  เงินเดือนมันก็น้อยไม่พอกับความโลภ

ไหนจะต้องซื้อเครื่องสำอางสวยๆ
ที่คุณชอบไปถามที่โต๊ะเครื่องเเป้ง

เเต่ต้องมาเป็นทั้งเครื่องมือ  ทั้งผู้ร่วมขบวนการสิบเเปดมงกุฎนี่ก็ไม่ไหวนะคะ

wink

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 13:08:44

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 09:48:44

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 22:57:23

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 22:56:30

ความคิดเห็นที่ 649

เฮ้อ  เเถมาตั้งนานสองนาน
เรื่องสำเนียงส่อภาษากริยาส่อสกุล
มีใครในกระทู้นี้สำเนียงพูดเป็นเขมรเหรอคะ

หรือว่าเด๋วนี้มีคอมเเบบได้ยินเสียงพูด
อิชั้นก็ไม่ค่อยจะเก่งเป็นเเค่พวกเป็ดๆ

เถียงมาได้ว่ามองด้านเดียว  
ให้รางวัลสตอเบอรี่ทองคำเลยค่ะในความเสเเสร้ง

สตอเบอรี่ตัวเเม่เลยค่ะงานนี้

อ้อ อิชั้นไม่ต้องเปิดตาให้กว้างๆหรอกค่ะ
ใครๆก็ชมว่าอิชั้น ตากลมโตเเล้วยัง  มีวิสัยทัศน์  ......ฮา

ว่าเเต่คุณนังคว้าก็อย่าลืม  ควักโคลนตมออกจากเบ้าตา เเอ๊บเเบ๊วตาโบ๋บ้างนะคะ
เพราะมีเเต่โคลนตมจนมองไม่เห็นธรรมอย่างที่ท่านเซียนบอกมา

wink

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 23:05:32

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 23:00:28

ความคิดเห็นที่ 650

ไอ้เรื่องคุมกำเนิดนี่อิชั้นก้อชำน้าญ  ชำนาญค่ะ
ทั้งๆที่อิชั้นยังเวอร์จิ้นอยู่เลย

ไม่ได้เชี่ยวอย่างคุณนังคว้านะคะ
ยี่สิบห้ามีซะมีซะเเล้ว
แต่ยังเหลือเผื่อเเผ่มาหว่านเสน่ห์กับตาคนไทย

เพื่อประจบเอาใจไว้ขอทานหุ้นอีก
ได้ข่าวว่าเป็นคนโปรดนี่คะ

wink  

เห็นตามประจบยกหางกันทุกกระทู้
ไม่รู้กินพิซซ่ากันไปกี่ถาดเเล้ว

อิชั้นเเก่กว่านิดหน่อยยังไม่เป็นเลยค่ะ
เเต่เรื่องที่อิชั้นชำนาญการคุมกำเนิด  ก็โถอิชั้นเรียนมา
เอาไว้เเนะนำคนไข้ให้คุมกำเนิด

อิชั้นก็เเนะนำคนป้องกันการทำเเท้งมาหลายคนเเล้วค่ะ^_^

----------------------------------------------------------------------------------

ท่าทางคุณ RoseTiara นี่คงเชี่ยวชาญเรื่องการคุมกำเนิดเป็นพิเศษเลยนะคะ
ถ่องแท้เพียงนี้ นี่คุมกำเนิดเป็นกิจวัตรประจำวันเลยรึป่าวคะเนี่ย
^
^
^
แต่แปลกจัง  เรายังเวอร์จิ้นอยู่เลย
เอ๋... ทำไมคุณนางฟ้าร่าเริงถึงคิดแบบนี้น๊อ
อ๋อ...หรืออาจจะมาจากพื้นฐานทางความคิดภายใต้จิตใจ
ของคุณนางฟ้าร่าเริงรึเปล่าคะ  ที่ต้องคุมกำเนิดทุกวัน

เเล้วยังเหลือเวลาเผื่อเเผ่มาหว่านเสน่ห์ให้ผู้ชายอื่นอย่างคุณคนไทย
หวังเอาหุ้นเด็ดอีก^_^

ดีเเล้วล่ะค่ะ   ตัวเองยังเอาตัวไม่รอด ต้องมีหาอาชีพพิเศษเพื่อหารายได้เสริม
เเต่ระวังนะคะ  หิ้วของเถื่อน กะ อยู่ก๊วนสิบเเปดมงกุฎระวังโดนจับนะคะ

ฮิฮิ  ทำตัวอย่างนี้เเม่ไม่ว่าเหรอคะ

^
^
^
^
ฮิฮิ  เอาข้อความนังคว้ามาเเก้ไขนิดหน่อย
เเหมเเต่พูดก็พูดเถอะ  ขนาดเราแกล้งพิมพ์ล้อเลียน
ยังรู้สึกรับไม่ค่อยได้เลย

ภาษาเธอช่างเสเเสร้ง  สตอเบอรี่จริงๆ  
สตอเบอรี่เรียกเเม่เลยวุ้ย

นางฟ้าร่าเริงเคยวัดไอคิวนี่ก็ปกตินะคะ เรื่องเรียนผ่านตามเกณฑ์มาตรฐานด้วยค่ะ
^
^
^

ฮิฮิ    ได้ปกติเหรอคะ  เราไปวัดมาได้ 130
เเต่เราคิดว่าเรายังโง่อยู่เลย
เราว่าเเบบทดสอบมันไม่ได้มาตรฐานหรอกค่ะ

ไอคิวจริงๆเราคง 100  ตามเกณฑ์ ส่วนของคุณนางฟ้า ก็คงลดไป 30  จุด
ก็เหลือ  70 สิคะ   ^_^

เรื่องเรียนผ่านตามเกณฑ์มาตรฐานด้วยค่ะ
^
^
^
เรื่องเรียนเเค่ผ่านตามเกณฑ์  ค่ะ ดีใจด้วยที่ไม่ถึงกับตก  เเค่พอผ่าน
เเต่ว่าระดับคุณธรรมไม่ผ่านนะคะ   ^_^

เอ๋  เเต่อย่าเสียใจไปเลยค่ะ  คนเราเกิดมาสมองดีไม่เท่ากัน
เเต่คุณธรรมมันพัฒนากันได้นะคะ

(ฮิฮิ  เเอบล้อเลียนนางอีกเเล้ว)

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 10:36:48

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 10:33:51

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 09:45:34

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 23:14:55

ความคิดเห็นที่ 651

ประเด็นหลักๆ ของผมก็ยังคงเป็นเรื่องที่ผมถูกคุณคนไทยกล่าวหาว่าเป็นลูกน้องคุณปลานิลจิ๋ว
และเรื่อง คำโกหกคำโตของคุณคนไทยที่กล่าวว่า
"ผมไม่เคยพลาดชี้ตัวไหนบอกว่ามันจะขึ้นมันขึ้นทุกตัว"

เอาเป็นว่าถ้ายังไม่เลิกกล่าวหาผม
ผมก็ยังไม่เลิกกล่าวหาคุณเช่นกัน
555+

คุณคนไทยใช้ภาษาไทยทั้งอ่านทั้งเขียนได้อย่างไม่เอาอ่าว อันนี้คนทั้งเว็บทราบดี
ทำความเข้าใจกับภาษาไทยก็ยาก ใครพูดอะไรก็ยังไม่เข้าใจ
คิดเองเออเองได้ตลอดเวลา

ทั้งภาษาอังกฤษก็นับว่าแย่ได้เข้าขั้น เช่น
เขียนคำว่า "skype" ว่า "สกายพี" (ต้องเขียนว่า "สไคป์")
เขียนคำว่า ช็อตหุ้น โดยมีความหมายถึง short against port
(แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าคุณคนไทยเข้าใจความหมายของภาษาอังกฤษคำนี้หรือเปล่า)

ความสามารถทางคอมพิวเตอร์ ก็เป็นที่ประจักษ์ชัดว่า รู้น้อยแต่ชอบอวดฉลาด
ไม่อยากเสียหน้าแต่ดันทำหน้าตัวเองแตกยับ
ยอมรับมาเหอะว่าอ่อนคอม
ถ้าคอมคุณคนไทยใช้จอขนาด 1024*786 แต่ใช้แรม 4 GB แล้วละก็
ช่วยเปิดหน้าจอแล้ว capture สเป็กคอมมาให้ผมดูหน่อยนะ

อ้อ..
ถ้าอยากรู้ว่าทำไมผมถึงบอกว่าการแนะนำให้คนอื่นใช้แรม 4 GB
เป็นการรู้น้อยแล้วอวดฉลาด ลองไปถามห้อง Tech ดูก็ได้นะ

ไม่ยอมเสียหน้า
แต่สุดท้ายก็หน้าแตกจนได้

อิอิ

อ้อ.. เรื่องประเด็น cpf
ลองไปที่ tool bar แล้วเลือก edit
จะเห็นคำว่า find on this page อยู่
หรือกด Ctrl + f
ลองใช้ซะว่าเป็นไปตามที่ผมบอกหรือเปล่า
ก่อนจะหาว่าคนอื่นมั่ว กรุณามองความรู้ตัวเองก่อนเหอะว่ามีแค่ไหน

อ้างอิง
linkต้นเหตุเรื่องคอมมากจากกระทู้โย่ๆๆ คห.122link นี้
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8509350/I8509350.html
คำตอบของคุณคนไทยที่ผมเอามาแปะอยู่ในกระทู้ฮาโลเวน คห 623 linkนี้
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8493049/I8493049.html

จากคุณ : nonac
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 23:54:23

ความคิดเห็นที่ 652

ในเมื่อผมเห็นแล้วว่าคุณคนไทยมีความสามารถแค่ไหน
คนแบบนี้มีอะไรให้น่าขโมยข้อมูลรึ
ภาษาไทยใช้ได้แย่สุดๆ
ภาษาอังกฤษก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง
คอมพิวเตอร์ก็ใช่ว่าจะดี
metastock ก็พึ่งจะหัดใช้ได้ไม่นาน

แค่พิจารณาด้วยระดับความสามารถของคุณคนไทยเอง
ก็จะรู้แล้วว่ามีเครื่องมืออะไรอยู่ในมือเพื่อใช้ในการดักทางหุ้น
ไม่เห็นต้องไปขโมยสูตรยาอะไรให้วุ่นวาย

ความรู้ที่คุณคนไทยมี มันก็เหมือนกับหมอผีที่ไปเด็ดหญ้าข้างทาง
แล้วเอามาปั้นเป็นยาลูกลอนอยู่ที่เถียงนานั่นแหละ
อย่าได้ริ คิดว่าตัวเองเป็นบริษัทยาอะไรนั่นเลย
มันอวดอ้างสรรพคุณเกินจริงไปเยอะทีเดียว

เจ้ายาลูกกลอนที่เอามาเร่ขายนั้น
ก็ต้องนั่งปั้นด้วยมือ นั่งหลังขดหลังแข็งอดหลับอดนอน
เพราะไม่เชี่ยวชาญในเทคโนโลยี เม็ดยาเลยไม่ได้มาตรฐาน
ทางเดียวที่จะขายได้ก็คือ

"ใช้โฆษณาเมียงู เรียกให้ดูอับดุลเอ้ย"

อ้าววว... ทุกท่านเร่เข้ามา
วันนี้อับดุลจะแสดงปาหี่ให้ทุกท่าน
ได้เห็นถึงความสามารถในการหยั่งรู้ฟ้าดิน
รู้เรื่องวันนี้ วันหน้า ตลอดจนชาตินี้หรือไม่ก็ชาติหน้า

: อับดุล
: เอ้ย...
:ถามอะไรตอบได้
:ได้...
:วันนี้หุ้นขึ้นหรือลง
:ขึ้น...
:อ้าว มันลงนะอับดุล
:มันขึ้นมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว วันนี้บอกให้ขาย...
:!@$%^&*!!???@!#$?

: อับดุล
: เอ้ย...
:ถามอะไรตอบได้
:ได้...
:วันนี้หุ้นขึ้นหรือลง
:ขึ้น...
:อ้าว มันลงนะอับดุล
:คัทที่ 15.00 ครึ่งนึง
:มันยังลงอีกนะอับดุล
:คัทที่ 14.80 หมดเลย
:มันลงต่อนะอับดุล
:รับที่ 14.2
:มันลงเรื่อยๆ แล้วนะอับดุล
:รับแล้วหลุดอีกก้คัทอีก
:มันมาหยุดที่ 13.10 แล้วนะ
:เข้ารับที่ 13.10 ได้เลย
:มันขึ้นแล้วนะอับดุล
:เห็นไหม ผมไม่เคยพลาดชี้ตัวไหนบอกว่ามันจะขึ้นมันขึ้นทุกตัว ผมเก่งสุดแล้ว
:!@$%^&*!!???@!#$?

ก่อนที่คุณคนไทยจะตอบอะไรนั้น
ผมว่าควรที่จะไปศึกษาภาษาไทยให้ดีก่อนแล้วค่อยตอบจะดีกว่านะ
ผมก็ยังจะย้ำอยู่เสมอว่า
การทำ Short against port นั้นหมายความว่า "ซื้อแล้วหุ้นลง"
จึงต้องทำการขาย แล้วกลับมารับใหม่

เอาสั้นๆ ง่ายๆ แค่นี้ ก็รู้แล้วว่าคำพูด
"ผมไม่เคยพลาดชี้ตัวไหนบอกว่ามันจะขึ้นมันขึ้นทุกตัว"
นี้ เป็นคำโกหกคำโต
เพราะซื้อแล้วมันลงไม่ใช่ขึ้น

ไม่ต้องไปหาข้อมูลมาจากไหนหรอกเพราะคุณคนไทยนั่นแหละเป็นคนพูดเอง
ขนาดพูดเองว่า หลุดแล้วคัท รับใหม่แล้วก็หลุดอีก คัทแล้วคัทอีก ยังมีหน้ามาบอกว่าขึ้นทุกตัวอีกเน๊าะ
เฮ้อ...

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 23:55:47

ความคิดเห็นที่ 653

การใช้คำพูดสรรเสริญเยินยอตนเองจนเกินจริงนั้นเป็นการกระทำที่น่าเกลียดมาก
เหมือนกับการโฆษณาหาลูกค้าเล่นป่าหี่กลับกลอกด้วยคำโอ้อวดเกินจริง

แต่พอคุณRoseTiara พูดเรื่องพอร์ตของคุณคนไทย ในคห. 99 กระทู้มีคนฟ้องว่ากระทู้ผมหาย
link http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8536232/I8536232.html#179
ผมก็เข้าใจทันทีเลยว่าไม่มีระบบใดที่ให้ผลแม่นยำ 100 เปอร์เซ็นต์ได้
ดังนั้นหากระบบของคุณคนไทยแม่นยำ 100 เปอร์เซ็นต์ บอกว่าขึ้นมันก็ขึ้นทุกครั้ง
ถ้าให้เดือนนึงกำไรแค่ 10 เปอร์เซ็นต์ เล่นหุ้นมาสีห้าปี
ถ้าให้เงินต้นประมาณ 1 ล้านบาท และใช้การคำนวณแบบดอกเบี้ยทบต้น
ภายในเวลาแค่สองสามปี ขนาดของพอร์ตของคุณคนไทยต้องไม่ต่ำว่าระดับสิบล้านขึ้นไปแล้ว
แต่ประเด็นก็คือ พอร์ตของคุณคนไทยไม่น่าจะถึงหลักสิบล้าน
ซึ่งเป็นเครื่องยืนยันถึงระบบของคุณคนไทยไม่ได้แม่นยำ 100 เปอร์เซ็นต์

หรือต่อให้มีขนาดพอร์ตเริ่มต้นที่ 1 แสนบาท คำนวณแบบดอกเบี้ยท้บต้น
ผ่านไปห้าปียังไงก็ต้องมีขนาดพอร์ตอยู่ในหลักสิบล้าน

ก็จะวกเข้าสู่คำพูดเดิมนั้นก็คือ
นี้ เป็นแค่คำโกหกหลอกลวงผู้คนเท่านั้นเอง

smile smile smile smile

เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 52 23:56:50

ความคิดเห็นที่ 654

วันนี้ได้อ่านข้อความคุณ RoseTiara แล้ว มีแต่ด่าๆๆ ระบายอารมณ์ สนองตัวเองทั้งนั้น

เดิมทีคุณเองก็เป็นคนเริ่มว่าคนอื่นเขาก่อน พอโดนตอกกลับไปบ้าง ก็บ้าเลย

จากคุณ : Anek300D
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 01:39:46

ความคิดเห็นที่ 655

คุณRoseTiara นี่พูดจาสะท้อนลึกเข้าไปในจิตใจจริงๆท่านคงรู้สึกเหมือนผม  คนปรกติไม่มีทางใช้คำพูดแบบนี้แน่นอน  

คุณนางฟ้าครับ อย่าไปยุ่งกับ คนแบบนี้เลยครับ เค้าสกปรกเกินไปกว่าที่เราจะเสวนาด้วยครับ

....................................................................................

bcp นั้นทำรูปปลอม ข้อความก็ตัดถอยคำออก ด้วยเจตนา จะกะล่อน ผมตอบไม่ไหวหละ ใช้ก๊อปมาแล้วกัน
..............................................................
คัท bcp 5ครั้ง ถูก1  ครั้ง อะไร  รอบไหน ผมหาเสียมึนไปหมดแล้ว  สงสัยกะล่อนอีกแน่

ดูในลิงค์ที่คุณเอามาแป๊ะไว้ข้างบนโจมตีผมเรื่อง  bcp   ก้มีแต่คนชื่นชม เชื่อถือแล้วก้เล่นตามอย่างพอใจ  แม้จะผ่านมาหลายเดือน หรือบางท่านเป็ฯปีแล้ว เค้าก้ยังเชือถือผมดี

กระทู้ที่คุณเอามาโจมตีไม่มีกระทู้ไหน มีคนว่าผมสักอัน มีแค่คนชม กับคนขอบคุณ
ผมคงไม่พยายามหาแล้ว คนกะล่อนอย่างคุณ ก้คงกะลอ่น ขอไปทีแน่ๆ  

bcp รอบขึ้น แนะนำวันที่ 26เดือน5 ตอนเย็นที่13.50
สี่วันให้หลังแตะ 14.50 และอีก7วันให้หลังแตะจุดสูงสุดของรอบที่ 15.70

รอบแรกที่ชี้ขึ้นก้ขึ้นไปจนแตะ15.70 ก้กำไรมันเฮฮ่ากันทั้งเวป  ตามลิงค์ที่คุณไปขุดมา  หุ้นชี้ก่อนจะขึ้น ก้ยังไม่พลาด ขึ้นทุกตัวถูกต้อง

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/05/I7907637/I7907637.html

ส่วนรอบหลังที่ว่านี่ มีครั้งนึง ผมจำได้ว่า หลุด หลุด15.00 คัทไปครึงนึง  และพอหลุด 14.80 ผมแนะนำให้คัทหมด  และเริ่มรับบางส่วนที่14.20 แต่รับแล้วหลุดอีกก้คัทอีก ถือเงินสดรอ พออีกวัน

ผมก้แนะนำเข้ารับที่13.10 ซึ่งเป็นโลว์เลย  เท่ากับขายได้ราคาดีและได้ซื้อคืนถูกกว่าได้หุ้นมากกว่า  เป็นการช๊อทหุ้น และเลือกจังหวะเข้ารับได้ต่ำสุด   ไมมีใครตำหนิ มีแต่เสียงชมเช่นเคย

และนี่ 14/8/52 ที่ 15.60 ผมยังแนะนำให้ถืออยู่เลย กระทู้นี้ หุ้นไปทำไฮที่16 บาท
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/08/I8201879/I8201879.html

ถ้าคุณไม่กะลอ่นไปหามาสักกระทู้สิครับ ที่เค้าบ่นผมว่าพาเล่นแล้วผิดจังหวะเข้าขาดทุน  อย่ากะล่อนเอาข้างเข้าถู ใช้ถ้อยคำบิดเบือนอย่างเดียว   มันใช้ไมได้ผลหรอก ความจริงก้คือความจริง
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 00:42:23  

.................................................................

ท่านจะเห็นว่า ตัดภาพ แล้วเขียนใส่ร้ายชัดนะครับ  ptl นี่ชัดข้างบน bcp นั้นก้ใช่ รอบแรกขึ้นไปแล้ว ถูกต้องแล้ว

คือหุ้นก่อนขึ้น ที่แนะนำในพันทิพถูกต้องทั้งหมด
รอบหลังนี้ เป้นการพาคนที่เล่น เล่นต่อ คนเห็นคนเล่นกันทั้งเวป ทั้งตลาด มันไมใช่หุ้นก่อนขึ้น
แต่คนอ่านเวปแล้วตามกันเข้าไปเล่นทั้งตลาด
ซึงผมได้เขียนอธิบายไว้ว่า คัทครีงที่15 คัทอีกครื่งหมดที่14.80  และเริ่มรับแค่บางส่วนที่14.20 เมื่อหุ้นยืนไมได้คัท(ส่วนนอ้ย)ที่ซื้อทิ้ง แล้วถือเงินรอ
ชี้จุดเข้ารับที่ก้นหลุมพอดี ให้ซื้อ่คืนเต็มที่ที่13.10 เพราะหุ้นกลัวตัวตรงนั้นแล้ว อีกสองวันต่อมาหุ้นแตะไฮที่ 14.40 แล้วไปขึ้นต่อจนถึง16บาท

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 04:39:24

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 04:18:31

ความคิดเห็นที่ 656

ผมขอก๊อปเอาแล้วกันครับ เสียเวลาไปเยอะแล้ว คนแบบ nanac กะล่อนไร้ศักดิ์ศรี กล้าพูดโกหก กล้าทำหลักฐานเท็จ กล้าพูดใส่ความ ทั้งที่ก้เห็นๆกันอยู่  

โดยปรกติ คนเราจะอายเพราะหลักฐานมีเห็นๆ แต่นายคนนี้หน้าด้านมากๆครับ  ถูกจับได้ก้ยังจะแถ สร้างหลักฐานเท็จด่าผมไปเรือยๆ

ตอนแรกเอาลิงค์มาลงทุกอันตอนหลังโดนจับได้  ก้เอาลิงค์ออก แต่ยังโจมตีด้วยถ้อยคำ ทั้งที่มันไม่เป็นความจริง ตัวเองก้รู้ ยังกล้า ต้องถือว่าสุดยอดหน้าด้านครับ

หุ้นnncl เอาวันที่ให้ขาย เป็นวันที่ให้ซื้อ แล้วตัดกราฟมาแป๊ะ  

bcp ทำรูปเท็จ ตัดข้อความผมออกแล้วใส่ร้ายแทน

ptl ตัดภาพตอนหุ้นขึ้นออก

เอา cpf กับลิงค์มามั่วทั่งที่มันเป็น bcp

ทำรูปพร้อมข้อความใส่ร้าย พอตอบได้ หายหัว ไปทำรูปเท้จอันใหม่อีก

เอาลิงค๋อมยิ้มมามั่ว พอตอบไป ก้หน้าแตกหายไป

เอาคำรับรองของพันทิพ ไปบิดเบือน

กะล่อน ทำหลักฐานเท็จ ข้อความเท็จ เสียดสีด้วยคำพูด และผมตอ้งใช้เวลาเป็นชั่วโมงไปนังค้นหากระทู้มาตอบ บ้าสิ้นดีเลย นรกส่งคนแบบนี้มาเกิดแท้ๆ ผมว่าหาใครไร้ยางอายขนาดนี้ ไม่มีอีกแล้ว ต้องยกให้ nanac จอมกะล่อน คนนี้คนเดียวครับ

บอกตรงๆ ผมเจออย่างนี้ประสาทจะรับทานครับ  รุ้อยู่แก่ใจ ยังกล้าทำ ไม่อายคนไม่อายตัวเองเลยสักนิด

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 04:20:53

ความคิดเห็นที่ 657

บอกตรงๆนะ ผมตอบนาย nanac นี่จะเหนื่อยที่สุด เพราะมันเมคหมด ทั้งรูป ทั้งถ้อยคำ แล้วแถมหน้าด้าน ตัดนั้น เติมนี่อยู่ตลอด  
คนใส่ร้ายมันเขียนง่ายๆแต่คนตอบนี่ ตอบไปมึนไป  ผมไม่ชำนาญในการทำภาพ การเน้นคำ ผมจึงต้องใช้คำพูด อธิบาย กับ พยายามไปค้นหลักฐานกระทุ้ มาประกอบ ซึงค้นยาก ใช้เวลาเยอะ

ผมขอหละนะครับ ไปอ่านได้อยากให้ไปอ่าน มันดึงมาหมดไม่ไหว มันเยอะมากๆ สำหรับความกะล่อนของนายคนนี้

ท่านทนอ่านสักนิดจะได้รับรู้ถึงความกะล่อน โกหก มดเท็จ ของ นาย nanac คนนี้

อ้าว จะดึงข้อความที่เค้าโกหก ทำหลักฐานเท็จมา ปรากฏว่าทางพันทิพ ตัดลบ ข้อความไปทั้งเซ็ตเลย อย่างนี้ก้แย่สิครับ ตอนผมโดน เค้าทำหลักฐานเท็จไม่เห็นทำอะไร ตอนผมชี้แจง คุณตัดออกหมด  ตัดทั้งถ้อยที่เค้าใส่ร้ายไว้ ผมก้ตายสิครับ อย่างนี้อ่ะ  

งั้นเอากระทู้ที่ผมเก็บไว้แล้วกันครับ โหลดได้ที่นี่ครับ
http://load1.uploadfile.biz/get.php?file=58i64i88i251date15112009am043027

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 04:35:22

ความคิดเห็นที่ 658

อันนี้เป็นข้อความที่ผมตอบ nanac จอมกะล่อนไปนะครับ บางส่วน

ความคิดเห็นที่ 551  

โอ้โห ตัดต่อ เลือกคำพูด แล้วเอามาใส่ร้าย ผมดื้อๆเลยนสะครับ คุณ nanac คุณนี่เป็นคนที่ถือว่าหน้าด้านมากๆ ตัดต่อ เลือกเอาแต่บางข้อความแล้วใส่ร้ายดื้อๆ กระทู้ที่คุณยกมา มีคนในกระทู้ตั้งเยอะแยะ
ถ้าขาดทุนเพราะเล่นตาม ผม ลองไปตามมาสักคนคับ

ผมอยากให้ท่านผู้อ่านย้อนขึ้นไปอ่านที่คุณ nanac โพสไว้ นะครับ จะเห็นถึงความกะลอ่น ตัดต่อ แล้วทำหลักฐานปลอมมาใส่ร้ายผมเป้นระลอกๆ
ลองตามผมไปดูที่คคห.ที่ 102  ผมตอบไว้อย่างเคลียที่ คคห.ที่189 ถึงคคห.ที่201
พอเคลียเสร็จ ก้กะล่อน ไม่พูดถึงการใส่ร้าย ข้างบน แล้วก้ข้ามไปหาตัดต่อ ข้อความมาใส่ร้ายผมอีก ไม่พูดไม่ขอโทษ ที่ตัวเอง โกหก ใส่ร้ายสักคำ
แต่หาเรื่องใหม่ผมอีก หาเรืองไม่ว่าถ้าเป้นเรื่องจริง

มาที่คคห.ที่ 410 เหมือนเคยครับ ประเด็นก่อนหน้า ถูกเคลียไ ปพี่แก  ก้ไม่พูดถึงไม่ยอมรับ ไปตัดต่อ ทำข้อกล่าวหามาใหม่ ทั้งที่เป็นเรืองเดิมที่เคลียไปแล้ว
เหมือนเดิมครับตัดต่อแล้วก็ยัด ข้อหาพร้อมกับทำหลักฐานเท็จมาประกอบ ในคคห.นี้อีก

ผมก้กัดฟันตอบเสียยืดยาวละเอียด ยิบพร้อมสอนให้ดูหุ้นให้เป็นไปด้วยในตัว ในคคห.ที่417 ถึง 433 ละเอียดยิบ แก้ข้อกล่าวหาที่ตัดต่อ เรืองเดิม ใส่ร้ายผมได้ เรียบร้อยเคลีย

มันมาอีกแล้วครับ เหมือนเดิมคือตัดต่อ คราวนี้ตัดต่อหน้าเกลียดกว่าเดิมอีก kamung6 ผมว่าหน้าด้านแล้ว สู้ nanac นี่ไม่ได้เลยครับ ดับเบิ้ลหน้าด้านเลยก้ว่าได้ เค้าก้ตามอ่านกระทุ้งานผม
รู้ด๊อยู่แก่ใจว่าหุ้นฟันธงผมไม่เคยพลาด ยังหน้าทน แถไปได้ ตัดต่อ แล้วย้ำข้อความ ที่จะใส่ร้ายอยู่นั้น

ผมไม่มีเวลาตอบละเอียด เพราะจะตอ้งไปดูหุ้น เล่นหุ้นเดียวเย็นนี้ตลาดปิดจะมาตอบละเอียดตอ้งเอางานไว้ก่อนนายคนนี้กะล่อน หน้าด้าน แต่ผมจะพยายามตอบ

แต่ต้องหยาบๆนะครับ ผมตอ้งดูหุ้น เดียวค่อยมาตอบละเอียดเย็นนี้ครับ  

คคห.ที่538 ทางพันทิพ ยืนยันว่าผมไมได้ใช้อมยิ้มในทางที่ผิด พี่แก ยังพยยามจะบิดเบือน

อ่านดูก้รู้ครับ

ประเด็นที่สองมีการขึ้นกระทู้ต่อว่าคุณDUO-CORE จริงเพราะเข้าใจผิดว่าแกด่าผม แต่เมื่อผมรู้ว่าเข้าใจผิดก้ได้ขอโทษ เค้าเข้าใจกันเป็นที่เรียบร้อย
ดูคนอ่านและตอบสิครับ เป้นร้อย เค้าชื่นชมยอมรับผมทั้งนั้น   แม้แต่ตัวคุณDUO-CORE  ความเข้าใจผิดมันเกิดขึ้นได้แต่เข้าใจผิดแล้วมีการขอโทษกัน ทุกคนพอใจชื่นชมครับ
http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2009/01/I7450095/I7450095.html

.....................................................

คคหที่539 นี่ยิ่งแสดงให้เห็นความหน้าด้าน ของคูณ nanac เข้าไาปใหญ๋ กระทู้ที่เค้าเอามาอ้างอิงเองกระทู้แรก ในคคห.ที่539 แล้วอ้างว่าโห
ดยาก โกหกชัดๆครับ  
ต้นกระทู้เขียนชัดว่ามีคนตั้งรับซื้อเพิ่มเติม คนเป็นร้อยในกระทุ้ก้เป้นพยานความสำเร็จ

ตอนนั้นราคามันยังไม่ถึง3บาท ผมแนะนำ น่าจะแถวๆ 2.82-0.88 อะไรนี่  คนกำไรกันยกเวป  

แต่ไปตัด และน่าจะทำข้อความ ที่ไม่ถูกต้องเดียวเย็นนี้ว่างจะมาตอบเพิ่มเติม อย่างละเอียดยิบครับ  ขอให้ผ่านกระทู้นี้ครับ

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2008/12/I7360848/I7360848.html

ที่เค้าเองยกมาอ้างแต่ อ้างว่าเปิดไม่ได้ กะล่อนสิ้นดีกระทุ้โหลดยากกว่าตั้งเยอะยังโหลด ได้ ท่านผู้อ่านดูความกะลอนนะครับ

...............................................

คคห.ที่ 540 bcp นี่ เดียวเข้ามาตอบละเอียดอีกที เอาหยาบๆก่อนงานสำคัญกว่า  ตรงนี้มีรายละเอียดที่ตัดต่อมายัดเยียด ผมต้องไปค้นกระทู้เก่าแล้ว เอามาตอบให้ละเอียดเอาให้หน้าหงายออกไปอีกรอครับ

ใครที่เล่น และอ่าน bcp จะรู้ดีว่าผมติดตามอัพเดทขนาดไหน หุ้นก่อนขึ้นผมไม่เคยพลาด บอกตัวไหนจะขึ้นขึ้นมาทุกตัว ถ้าผมพลาดผมโดนปลานิลจิ่ว ยำเละไปเรียบร้อยแล้ว

ผมมีพลาดจังหวะรีบาวน์ครั้งเดียวคือ preb เมือสักสามปีกอ่น แต่จังหวะตอนก่อนขึ้น ก้ไม่พลาดเช่นกันแนะนำที่ 1.67-1.70 หุ้นวิ่งไปที่1.99 แล้วไหลลง
มีคนที่กำไรแล้วไม่ขายเยอะ รอ้งมาว่าทำไงดี

ผมก้เลยเขียนกลางเวปให้เข้ารับเล่นรีบาวน์ตรง 1.50หรือ 1.60 แต่โดนเจ้ามือย้อนศร เทขายใส่ให้แทน(เพราะผมเขียนกลางเวปและมีคนเชื่อถือมาก)แต่ผมก้ได้ออกมาขอโทษและได้ขออีเมล์เพือ่พาเล่นหากำไรชดเชยการพลาดในครั้งนั้น ด้วยความรับผิดชอบ

นอกนั้นไปหามา ที่ฟันธงกลางเวปก่อนจะขึ้นมีตัวไหนเคยพลาด preb ฟันธง ก่อนขึ้นก้ไม่พลาด  

acl จังหวะในวันที่บอกให้ขายก้ถูกตอ้งขายปั๊ปลงปุ๊ป ในวัน แต่ทางยาวเป็นเรืองของทางยาว
พูดดักไว้กอ่น คุณnanac นี้กะลอ่นมากครับ

.....................................................

คคห.ที่541 นี่ยิ่งบ้าหนัก หัวกระทู้ ก็ระบุชัดๆว่าผมแนะนำ nncl ที่2.12 ตอนนั้นราคาอยู่ที่2.40 จะเทสต้าน ที่2.55 ถ้าไม่ผ่านก้ขายเสีย ระบุชัด ซึงวันรุ่งขึ้น หุ้นไปชน2.52 แต่ไม่ผ่านไหลลง

ถามว่าคนที่เล่นตามผมผมเริมแนะนำที่2.12 ราคา2.52เป็นไฮ มันกำไรตั้งเยอะแล้วมันขาดทุนตรงไหน
ผมว่านายคนนี้อ่านภาษาไทยออกนะครับ แต่กะลอ่น

ในกระทู้เขียนไว้ว่า แนะนำ nncl เพิ่งจบกำไรกันอ๊วกไป แต่คนหายผมเลยจะแจกตัวไหม่ ภาษาไทยชัดๆ ยังกะล่อน นับวันที่ผมแนะนำขายที่2.55 มาหาเรืองเป็นผม แนะนำให้ติด บ้าแท้ๆ

คนคนนี้ อ้อไมใฃ่บ้าครับ เค้าเรียก กะลอ่นหน้าด้าน ถึงขนาดเชียวหละครับท่านผู้ชม

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2008/04/I6551046/I6551046.html

..................................................

คคห.ที่542 เดียวผมไปหากระทู้ที่เป็นหลักฐานของจิรงมายันกับการกะล่อน ใส่ร้าย ของคุณnanac ครับ เย้นนี้ จะกะลอ่นต่อไม่ออกแน่นอนครับ รับรองอ่ะ

..............................................

คคห.ที่543นี่ดิสเครดิต ชัดเจน ตอนนั้นตลาดรวม ลบหนักตัวหุ้นไหลลง คนเล่นหุ้นต้องคัท คัทแล้วรับใหม่ เป็นทั้งการคัทครึ่งและคัทหมดเพือ่ลดความเสียงจากตลาด

เพราะตลาดรวมลงคนพานิค  ตกใจจะขายเราต้องขายก่อน ในขั้นแรกขายครี่งก่อน และต่อมาก้ขายหมดเมือหลุดแนวรับ แต่เมือถึงจุดกลับตัวก้บอกให้เข้ากันไปอักซื้อ ซึงก้เป็นจุดต่ำสุดพอดี

ที่คัทไปก้รับได้ถูกกว่าเดิมได้ราคาดี ได้หุ้นเพิมขึ้นถือเป็นการช๊อทหุ้น่ และแนะนำจุดรับที่ถูกต้อง อย่างนี้เค้าเรียกว่าผิดพลาดตรงไหนครับ คุณ nanac จอมกะล่อน

คนอ่านกราฟดูได้เป้นช่วงๆราคา ในแท่งเทียน แต่ละแท่ง ผมเขียนไว้ถูกต้อง คูณดูกราฟไม่เป้นยอ่มจะไม่เข้าใจด้วยความโง่เขลา (เอ หรือว่าดูเป้นแต่กะล่อนหว่า)

....................................................................

คคห.ที่544 นี่ยิ่งสะท้อน ความเขลาเลยครับ ในตลาดผู้เล่น มีทั้งรายย่อย รายกลาง รายใหญ๋  กองทุน ฝรัง่ เจ้ามือ เจ้าของตลาด

พวกเค้าทุกคนล้วนเป็นผู้เล่นและเป้นผุ้เปลียนแปลง ถูกต้อง คือแม้ว่ากราฟจะมาดีอย่างไร

แต่ถ้าามีกลุ่มผู้เล่นใดที่มีน้ำหนัก(อาทิเจ้ามือ หรือฝรังมันจะขาย)หุ้นก้สามารถเปลี่ยนทางได้ในทันที

ท่าทางจะเขลาจริงๆไม่ได้แกล้งนะครับ
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I8464486/I8464486.html

..................................................

ประเด็นทุกอันผมตอบเคลียหมด เหลือแต่เอาหลักฐานกระทู้มายืนยันซึงต้องการเวลาในการไปค้น  

ถ้าจะเอาเรอืงผลงานผมมา โจมตีเกรงว่าจะไม่ได้ผลครับเพราะจุดแข้งของผมคือการฟันธงหุ้น ก่อนจะขึน้ไม่เคยพลาดสักตัว

ผมชี้ตัวไหนที่นิ่งๆแล้วฟันธงว่าจะขึ้น ตลอด 3ปีที่เข้ามาเล่นในสินทรไม่เคยพลาดครับ

bcp นั้นก้ใช่ซี้ให้ซื้อครั้งแรกเกือบจะโลว์ ของจุดนั้น bcp pf nncl rich  preb tta ฯลฯ ทุกตัวครับ
โจมติผิดที่แล้วครับ จุดแข็งผมอยู่ตรงนี้ครับ

ต้องตามนี้แล้วเสียเวลาเป็นชั่วโมงกับนายกะล่อนคนนี้ ท่านผุ้อ่านทนอ่านหน่อยนะคัรบมันเป็นข้อเท็จจิรง อ่านยากนิด แต่ถ้านับเครดิตผม กับนับความกะล่อนโดยต่อเนืองของนายคนนี้

ผมว่าท่านมีคำตอบในใจแล้วหละครับ ว่าใครน่าเชือถือกว่ากัน

อ้อผมขอท้าอีกนิด ใครที่เล่นหุ้นหน้าเวปพันทิพ แล้วขาดทุน เพราะการแนะนำผิดของผม ไปตามมาสักคน ครับ เอามาโพสเลยครับตรงนี้ ถ้ามีการแนะนำผิดทำขาดทุนมันต้องมีตัวคนอยู่แล้วครับ

กระทู้ด่า กันดังขนาดนี้ใครจะไม่อ่านครับ อันนี้ผลงานบางส่วนของผม ลองอ่านดูคัรบ

http://depositfiles.com/files/4px6ng746

เช้านี้คงได้ตามนี้ก่อน เดียวเย็นๆเข้ามาอ่านแล้วจะตอบใหม่เดียวจะไปค้นกระทู้มายันให้คุณ nanac จอมกะล่อนหน้าแตกกลับออกไปอีกรอบครับ

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 04:36:20

ความคิดเห็นที่ 659

อ้าว จะดึงข้อความที่เค้าโกหก ทำหลักฐานเท็จมา ปรากฏว่าทางพันทิพ ตัดลบ ข้อความไปทั้งเซ็ตเลย อย่างนี้ก้แย่สิครับ ตอนผมโดน เค้าทำหลักฐานเท็จไม่เห็นทำอะไร ตอนผมชี้แจง คุณตัดออกหมด  ตัดทั้งถ้อยที่เค้าใส่ร้ายไว้ ผมก้ตายสิครับ อย่างนี้อ่ะ  

งั้นเอากระทู้ที่ผมเก็บไว้แล้วกันครับ โหลดได้ที่นี่ครับ
http://load1.uploadfile.biz/get.php?file=58i64i88i251date15112009am043027

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 04:40:38

ความคิดเห็นที่ 660

...เล่นหุ้นไม่เก่ง   ทำความเลวร้ายให้สังคมหุ้น            ถือว่าเเย่ที่สุด
...เล่นหุ้นเก่ง       ทำความเลวร้ายให้สังคมหุ้น            ถิอว่าแย่
...เล่นหุ้นไม่เก่ง   ทำประโยชน์ให้สังคมหุ้น                ถือว่าดี
...เล่นหุ้นเก่ง       ทำประโยชน์ให้สังคมหุ้น                ถือว่าเยี่ยม

ดูเหมือนว่าคุณAnek300D คะ  สมุนคนไทยจะจัดว่าเป็นพวกเเรกนะคะ

haha

วันนี้ได้อ่านข้อความคุณ คนไทย แล้ว

มีแต่ด่าๆๆ ระบายอารมณ์ สนองตัวเองทั้งนั้น

^
^
^
ฮิฮิ  คุณAnek300D ควรจะเตือนหัวหน้าคุณเเบบนี้มากกว่านะคะ
อ้อ  อย่าลืมฉีดยากันพิษสุนัขบ้าให้เค้าด้วยนะคะ

haha

อิชั้นมานั่งเทรดหุ้นสบายเเฮอยู่ริมทะเลเลยมีเวลาว่าง

อิชั้นถือว่าการขจัดเหลือบสังคมเป็นงานของอิชั้นค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 09:37:50

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 09:36:28

ความคิดเห็นที่ 661

ข้อความนี้มอบให้คุณAnek300D ค่ะ

มันผู้ใดรู้ว่าคนที่ตัวคบเป็นคนไม่ดีเป็นสิบแปดมงกุฎ
ยังคบค้าสมาคม ยกย่องเชิดชู
ถ้าทำเเค่นี้ถือว่าโง่
หรือเห็นเเก่ผลประโยชน์เฉยๆ

แต่ถ้ายังเข้าข้าง
ช่วยเหลือปกป้องคนเลว  
ทำร้าย จาบจ้วงคนดี
เพื่อช่วยเหลือคนเลวนั้น

มันผู้นั้นถือว่าเลวด้วยค่ะ
 exclaim

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 09:42:52

ความคิดเห็นที่ 662

เหนื่อยวุ้ย  สีซอให้น้องบัฟฟัง   ยังเหนื่อยน้อยกว่านี้

นี่สีซอให้คนฟัง  ไม่รู้มันจะฟังรู้เรื่องไม๊

ถ้ายังไม่หลุดจากตม  อิชั้นก็จนใจเเล้วล่ะค่ะ

ทำทุกวิถีทางเเล้วทั้งสอนทั้งด่า

เเต่เธอหนังหนา กว่าปกติ อิชั้นก็ทำใจค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 13:00:59

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 10:42:01

ความคิดเห็นที่ 663

ฝากไว้อันนึงนะคะ  อิชั้นคิดเองล่ะค่ะ

ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้        ทำความเดือดร้อนให้คนอื่น   เลวร้ายที่สุด
ช่วยเหลือตัวเองได้            ทำความเดือดร้อนให้คนอื่น   เลวร้ายรองลงมา
ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้        ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน     อ่อนเเอ  ต้องพัฒนา
ช่วยเหลือเฉพาะตัวเองได้   ไม่ทำความเดือนร้อนให้คนอื่น  เป็นคนธรรมดา
ช่วยเหลือตัวเองเเละญาติมิตรได้   เป็นคนดีธรรมดา
ช่วยเหลือตัวเองญาติมิตรและส่วนรวมได้   ยอดเยี่ยมที่สุด

อิชั้นบ้ายอ   อยากให้คนชมว่ายอดเยี่ยม  
อิชั้นเลยพยายามทำให้ได้เเบบสุดท้าย

ฮิฮิ  เพราะตอนนี้ผลบุญที่อิชั้นทำมา
ก็ทำให้อิชั้นสบายเเฮนั่งกินนอนกินได้ทั้งชาติเเย้ว
เเต่จะตัดช่องน้อยเเต่พอตัวก็กะไรอยู่  สวยเเล้วต้องเผื่อเเผ่ค่า
อิชั้นเลยจะเทรดหุ้นให้รวยๆ  จะได้ช่วยคนได้เยอะๆ
(อิชั้นพูดได้ไม่อายปากหรอกค่ะ  เพราะอิชั้นไม่ได้สตอเบอรี่)

นางฟ้าอยากสบายอย่างอิชั้น ก็หมั่นทำบุญเข้าสิคะ  

เเค่เข้าวัดอย่างเดียวไม่พอหรอกค่า  
เเหมคนสมัยนี้รู้ๆกันอยู่มือถือสากปากถือศีล
อิชั้นปากร้ายเเต่ก็ใจดีค่ะ

บางคนปากบอกเข้าวัด  เเต่ดันมาเป็นสมุนสิบเเปดมงกุฎ
คอยปกป้อง  เเล้วยังจาบจ้วงคนดี

อิชั้นทุ่มเทช่วยเหลือคนไม่คิดชีวิต  

อิชั้นกับน้องเคยช่วยชิวิตคนไม่ให้โดนงูกัด
ทั้งที่กลัวงูกัด  เเล้วยังต้องตีมันตาย อิชั้นกับน้องก็รับบาปไปอีก

อิชั้นเคยช่วยเด็กผู้หญิงรวมทั้งตัวอิชั้นเอง
จากการถูกลวนลามของก๊วนเด็กผีฝูงนึง
ทั้งๆที่มีคัตเตอร์อันเดียว เเล้วอิชั้นหนีไปคนเดียวได้เเต่อิชั้นไม่หนี

อิชั้นยอมอายไปช่วยป้องกันรุ่นน้องจากการโดนปีนงัดห้องพัก
(คืออิชั้นโดนปีนเเอบดูไปเเล้วน่ะค่ะ เลยไม่อยากให้รุ่นน้องโดน-_-"

เเต่ไปฟ้องเจ้านายมัน เค้าก็ต้องรู้ว่าอิชั้นโดนแอบดูเเล้ว-_-"
จริงๆอิชั้นจะลากคอมันเข้าคุกเพราะปีนเเล้วติดใจยังจะปีนอีกเรื่อยๆ
เเล้วยังดันมาจิ๊กชั้นในที่ตากอยู่ที่ระเบียงไปด้วย
อิชั้นเพิ่งจะใส่ไปทีเดียว
เเต่เห็นเเก่ว่ามันมีเเม่ที่เเก่เเล้วต้องเลี้ยงดูค่ะ  
อิชั้นเลยไม่ได้ทำอะไรไม่งั้นลากคอเข้าคุกเเล้ว

ที่อิชั้นไม่ฟ้องพ่อเพราะพ่อรักลูกสาวค่ะกลัวมีเรื่องไม่ดี-_-"
คงเข้าใจนะคะ

เเต่พออิชั้นจะย้ายโรงบาลเเล้วกลัวรุ่นน้องป้องกันตัวเองไม่ได้อย่างอิชั้น
พูดง่ายๆไม่เเสบอย่างอิชั้นน่ะค่ะ
เลยยอมอายบากหน้าไปฟ้องเจ้านายมัน
ป้องกันให้น้องๆที่จะย้ายมา

อิชั้นเคยช่วยรุ่นพี่จัดการกับคนที่มันโกง  รังเเกผู้หญิง เเล้วก็ข่มขู่เจ้านาย
จนโดนมันขู่ฆ่า  เเต่อิชั้นขู่กลับจนมันกลัวหงอ
เพราะตอนนั้นที่บ้านอิชั้นสนิทกับระดับหัวหน้าคณะปฎิวัติ
แล้วลุงของน้องสะใภ้ก็เป็นรัฐมนตรีช่วยมหาดไทยอยู่
จริงๆอิชั้นไม่ได้รู้จักหรือสนิทอะไรกับเค้าหรอกค่ะ
เเต่แอบอ้างมาขู่มัน  แต่ไม่ได้เบ่งกินฟรีหรือเบ่งหาผลประโยชน์
เเต่เบ่งช่วยคนก็คงไม่บาปนะคะ

เด็กตกน้ำกลางทะเลลึก อิชั้นก็เป็นคนเเรกที่หย่อนขาจะลงไปช่วย
เเต่เด็กมีชูชีพอิชั้นเลยชะงักการกระโจน-_-"

อิชั้นช่วยน้องสาวที่น่ารักมากๆของอิชันเองรวมทั้งเพื่อนสวยๆของอิชั้น
จากพวกหื่น

อิชั้นช่วยเกลี้ยกล่อมไม่ให้ลูกน้องที่ท้องไม่มีพ่อต้องทำเเท้ง
โดยจะช่วยเรื่องเงินทองในการคลอดเเละเลี้ยงดู
โดยจะยืมแล้วคืน  หรือจะไม่คืนก็ได้
(เธอก็ไม่ทำเเท้งค่ะ  เเต่เธอไม่เอาตังค์ค่ะ)

อิชั้นช่วยป้องกันเด็กไม่ให้ต้องโดนทำเเท้งไปอีกหลายคน

อิชั้นเกลี้ยกล่อมผู้หญิงไม่ให้หลงผิดขายบริการไปก็หลายคน

อิชั้นให้คนยืมตังค์โดยไม่ทวงเงินคืนปีนึงก็สองสามครั้ง

อิชั้นรับราชการ  บางครั้งไปทำงานนอกเวลาให้ฟรี
ไปประชุมบางทีก็ไม่เบิกคืน
บางทีอิชั้นก็บริจาคเงินให้โรงบาล
พ่ออิชั้นไม่เคยเบิกค่ายาจากโรงบาลเลย
เพราะพ่อบอกว่าให้คนเดือนร้อนเค้าไปเราไม่ได้ลำบาก

พ่ออิชั้นให้รับราชการทั้งที่เงินน้อยเพราะพ่อบอกว่าจะได้ช่วยคน
ส่วนเรื่องเงินทองเดี๋ยวพ่ออิชั้นจัดการให้เอง

แหะๆ  เเต่อิชั้นก็ทำบาปไว้เหมือนกัน  อิชั้นชอบไปทำงานสายประจำ
เเต่อิชั้นก็ชดเชยโดยอยู่ต่อให้นะคะ

อ้อแต่อิชั้นก็ยอมรับสารภาพว่าอิชั้นทำงานได้ห่วยมากค่ะ

โอ๊ยมีอีกเยอะค่ะผลบุญของอิชั้น

เเหมถ้านางฟ้า  ทำบุญมากๆอย่างอิชั้น
ก็คงมีผลบุญหนุนส่ง  มีสติปัญญามีเงินทองอย่างอิชั้น

ไม่ต้องมาทำอะไรขายขี้หน้าประชาชีเเบบนี้เเล้วล่ะค่ะ

เเต่ยังไม่สายนะคะ  กลับตัวใหม่ได้ค่ะ
สังคมยังให้อภัย^_^

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 52 12:59:41

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 11:49:51

ความคิดเห็นที่ 664

ขออนุโมทนาในการทำกรรมดีด้วยครับคุณ RoseTiara

แต่ส่วนที่คุณRose ด่าๆๆ ระบายอารมณ์ สนองตัวเอง ก็ถือเป็นกรรมไม่ดีครับ

ลองอ่านย้อนที่คุณเองพิมพ์มานะครับ ว่ามันเลวร้ายขนาดไหน

มันไม่ขึ้นเลยว่าคุณจะฉลาดมี IQ EQ MQ ... มากแค่ไหนครับ

ลองย้อนอ่านดูนะครับ

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 12:57:17

ความคิดเห็นที่ 665

แหะๆ  อิชั้นก็ยอมรับค่ะว่าอิชั้นค่อนข้างโง่ทีเดียว

เเล้วก็ยอมรับด้วยค่ะ ว่าพิมพ์ด้วยความโมโห

อิชั้นคงไม่เข้ามากระทู้นี้เเล้วนะคะ  

เสียเวลา  เสียอารมณ์ค่ะ

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 13:17:15

ความคิดเห็นที่ 666

ผมว่าคุณ RoseTiara เป็นคนฉลาด ไม่ได้โง่หรอกครับ แค่ใจร้อนตรงไปตรงมาเท่านั้นเอง

ไปดูกระทู้ล่าสุดกันดีกว่าครับ

เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 52 13:31:26

ความคิดเห็นที่ 667

ก๊อกๆๆ
ยาวยืดเลย นางฟ้าร่าเริงไม่ได้แวะเข้ามาตั้งหลายวัน คิดถึ๊ง คิดถึง smile
โลกภายนอกมันกว้างขวางอะค่ะ เลยต้องแวะเวียนไปศึกษาอีกเยอะ
นางฟ้าร่าเริงแวะเข้ามาอ่านผ่านอย่างแรงเลยค่ะ
ยังอ่านคห.คุณ RoseTiara ไม่จบเลยนะคะเนี่ย เห็นว่าไม่มีอะไรที่เป็นสาระมากนัก เลยข้ามๆไปก่อน
เดี๋ยวคุณ RoseTiara รอนางฟ้าร่าเริงมีเวลาว่างๆก่อนนะคะ นางฟ้าร่าเริงจะมาอ่านบันเทิงอารมณ์อะค่ะ
ช่วงนี้ต้องไปทำอะไรที่มีสาระอีกเยอะ ^^
เห็นข้างบนคุณ RoseTiara มี something หลังมายยยเป็นผู้ชายมากหน้าหลายตาไปหมดเลยอะค่ะ เพื่อนผู้ชายเยอะจริงๆเลยนะคะ เพื่อนเยอะๆ สนุกๆค่ะ อิอิ

มะกี้เลยมาอ่านสรุปในคห. 664 เอาก่อน เลยพอจะจับใจความได้อยู่เหมือนกัน haha

แว๊บไปก่อนนะคะ ถ้าว่างๆแล้วจะเข้ามาทักทายใหม่เน้อ wink

เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 52 16:37:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com