Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Set, TMBCHEQ, TMBEMEQ, TMBWDEQ, ทองคำ, น้ำมัน == Update 03-11-2009 =={แตกประเด็นจาก I8506823}  

สวัสดีครับทุกท่าน

Set index วันนี้เด้งบนเส้น 25% Fibo เรียบร้อย ถ้าจะเล่นเด้งลูกนี้ อย่าลืม cut loss ไว้ด้วยนะครับ เมื่อเช้ากะให้ดูสัญญาณระยะ week จึงบอกว่าน่าจะมีเด้งสัปดาห์หน้า แต่ไหนๆ ก็เด้งในสัญญาณ daily วันนี้แล้ว ดังนั้นหากจะเล่นหนุกๆ ลุ้นมันส์ๆ ก็แบ่งมาเล่นได้ แต่คงเอาเป็นเรื่องเป็นราวคงยากส์ แต่ถ้าใครไม่อยากเสี่ยงดูเฉยๆ ก่อนดีกว่า shift ไปวิ่งที่ตลาดอื่นพลางๆ ก่อนก็ได้ครับ วันนี้ผมเองก็ไม่ได้ซื้ออะไรเก็บทั้งนั้น มีแต่ day trade ไป 2-3 ตัวเท่านั้นเองครับ

ดูดีๆ ต่างชาติเริ่ม L TFEX แล้ว เพราะยังไงตอนซื้อมาก็น่าจะมีต้นทุนอยู่บ้าง ถ้าปล่อยให้ดัชนีไหลทีเดียว (แล้วที่เหลือจะปล่อยยังไง) ดังนั้นก็ยังคงต้องดึงๆ ดัชนีไว้บ้างไม่ปล่อยให้ไหลทีเดียว หลังจากนี้คงจะได้เห็น side way กันบ้าง  

Target การ correction ครั้งนี้ผมยังมองที่เดิมนะแถวๆ 62X เพราะหากพิจารณาร่วมกับค่า PTI ชี้ลงตั้ง 82 ซึ่งเป็นค่าที่ ignore ไม่ได้เลยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 52 22:02:57

จากคุณ : sampunth
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 52 21:53:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com