Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

pjuk แวะตอบเรื่องการย้าย RMF ด้วยค่ะ  

ปีนี้ซื้อ RMF ของ SCB ไปแล้วค่ะ แต่ถ้าจะย้ายบลจ.

1. มีขั้นตอนอย่างไรบ้างคะ

2. มีค่าใช้จ่ายอะไรหรือเปล่าคะ อยู่ในกอง SCBR1 SCBR2  ควรจะให้อยู่ในกองไหนค่าใช้จ่ายจะน้อยกว่าหรือว่าไม่เกี่ยว

3. ย้ายบลจ. แต่ไม่ได้ขาย  ไม่น่าจะเสียสิทธิ์ทางภาษีใช่มั๊ยคะ

4. ใช้เวลาในการนำเงินออก ไปยังบลจ.ใหม่ กี่วันคะ

ปล. ตอนนี้ยังไม่ได้แลกของรางวัลอะไรค่ะ

และถ้ามี RMF ของบลจ.อื่นที่ซื้อก่อน 1 มี.ค.51  ถ้าย้ายมารวมไว้ที่ SCB จะได้มารวมอยู่ใน SCBRM หรือเปล่าคะ  หรือจะมารวมใน SCBR

1.ขั้นตอนทำอย่างไรบ้าง

2.ใช้เวลากี่วันคะ

ลืมถามว่าไปทำในงาน set in the city ไม่ได้ใช่มั๊ยคะ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 52 12:34:42

จากคุณ : I Promise
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 52 12:34:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com