Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเผื่อมีละกันนะ.. มีโปรแกรมวิเคราะห์กราฟที่วิเคราะห์ ถึงความน่าจะเป็น...  

วันถัดไปว่าแนวโน้ม น่าจะเป็นอย่างไร จาก Candelstrick กราฟน่ะครับ
พอดีอ่านหนังสือ กราฟcandel อยู่ เห็นมีรูปบนกราฟ ว่ามีรูปกระทิง
รูปหมี ด้วย ก้อเลยสงสัยว่ามีโปรแกรมวิเคราะห์ ระดับนี้ด้วยหรือป่าว
อ่านๆ ไป ก็จะบอก Pattern ของ Graph Candle ว่าถ้าแบบนี้ เรียก Hammer แบบนั้นเรียก Hanging man  เป็นต้น
มีโปรแกรมไหน ไหมครับที่ พอกรอกชื่อหุ้นแล้ว Detail Graph ขึ้น
แล้วมีวงๆ ว่า กราฟ ช่วงนี้ เกิด Hammer ความน่าจะเป็นคือ หุ้นมีแนวโน้ม ว่าจะขึ้น
หรือ ตรงช่วงกราฟมี hanging  ก็วงๆ ให้ แล้ว ก็บอกว่า ตรงนี้ เป็นรูปแบบ Hanging แสดงว่า แนวโน้ม หุ้นน่าจะลง  หรือว่าต้องให้รอดูในวันถัดไป
อะไรทำนองนี้อ่ะครับ
ไม่ทราบว่า โปรแกรมแบบนี้ มีหรือยัง อะครับ
ถ้าไม่มี ผมจะได้ทำมาขาย ราคา 29 บาท
อ่ะ เร๊ววว มาทีหลังได้ ก่อน
มาก่อน ก้อไม่ได้
อิอิอิ  
ขำๆ นะ อย่าซีเรียสส
ขอบคุณครับ

จากคุณ : GodWinA
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 52 00:32:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com