Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Set, TMBCHEQ, TMBEMEQ, TMBWDEQ, ทองคำ, น้ำมัน == Update 20-11-2009 =={แตกประเด็นจาก I8550552}  

สวัสดีครับทุกท่าน... อากาศเริ่มหนาวแล้วระวังสุขภาพด้วยนะครับ

เป็นอย่างไรกันบ้างครับ สัปดาห์ที่ผ่านมามีใครแอบเข้าไปเสี่ยงโชคในตลาดหุ้นบ้าง... อาทิตย์ที่แล้วผมเองได้เอาการ forecast ของ target of wave C มาลงไว้ได้ดูกันบ้างแล้ว สัปดาห์นี้ก็เอามาลงให้ดูกันอีก... จะได้ไม่เผลอ และเอาไว้เตือนใจว่า การลง correction ยังไม่จบนะครับ...

ผมเองยังมอง correction target ไว้ แถวๆ 62X ตามที่เคยบอกมาแล้วหลายครั้ง และหลายสัปดาห์ ระหว่างสัปดาห์ก็อาจจะเห็นเด้งบ้างดิ่งบ้างเป็นธรรมดา แต่แนวโน้มใหญ่ๆ ยังไม่เปลี่ยน หากการ correction จบเมื่อไหร่จะมากระซิบดังๆ แล้วกันนะครับ แต่ตอนนี้หากใครไม่อยากหมดตัว หรือเจ็บใจ แนะนำให้อยู่เฉยๆ ก่อนดีกว่าครับ สำหรับตลาด set บ้านเรา (หมายถึงเฉพาะ set เท่านั้น ตลาดอื่นยังดูดีอยู่ครับ)

จากคุณ : sampunth
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 52 20:35:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com