Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หากองทุน RMF/LTFสำหรับคุณพ่ออายุ 73 ครับ  

ลงทุนกองทุน RMF/LTF เพื่อลดหย่อนภาษี กองไหนดีคะ
ที่มีความเสี่ยงต่ำ ผลตอบแทนดี
หมายเหตุ
1. ที่หาข้อมูลมาคร่าวๆ RMF ต้องซื้อทุกปี ติดต่อกัน 5 ปี ถึงจะขายคืนได้ จำเป็นไม๊คะว่าต้องซื้อเท่ากันกับมูลค่าครั้งแรก

2. ถ้า RMF ตัวแรกที่ซื้อไม่เวิร์ค ในปีถัดไป เราซื้อจำนวนขั้นต่ำเพื่อรักษาเงื่อนไขไว้ แล้วเราไปซื้อกองใหม่ ในจำนวนที่เราต้องการเพื่อนำไปใช้ลดหย่อนภาษี เราจะสามารถนำยอดจากกองใหม่ที่ซื้อไปใช้ลดหย่อยภาษีได้ไหมคะ

3. LTF ซื้อครั้งเดียว ถึอยาว 5 ปีใช่ไหมคะ แล้วถ้าต้องการซื้อเพิ่มในปีถัดๆ ไปเพื่อลดหย่อนภาษี จำเป็นต้องซื้อกองเดิมไม๊คะ และมูลค่ากองทุนต้องเท่ากับการซื้อครั้งแรกหรือไม่คะ

จากคุณ : นนนี่18
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 52 15:42:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com