Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำในการเริ่มต้นลงทุนในหุ้นครับ  

1. อยากทราบว่าการเปิดพอร์ตลงทุนขั้นต่ำต้องมีเงินสดในบัญชีธนาคาเท่าไรครับ หรือว่าแต่ลงโบรกเกอร์ขั้นต่ำไม่เท่ากันครับ

2. เพื่อนๆพี่ๆ ในห้องสินธรแนะนำโบรกเกอร์ที่ไหนเป็นพิเศษไหมครับ (ผมสะดวกในการซื้อขาย ออนไลน์ครับ ทำงานประจำ เล่นอินเตอร์เน็ตได้ทุกวัน)

3. อยากหาหนังสือดีๆ เกี่ยวกับการเริ่มต้นเล่นหุ้นมาอ่าน ไปเดินร้านหนังสือแล้ว มีมากมายจริง ไม่รู้จะเริ่มเล่มไหนดีครับ แนะนำเล่มไหนดีครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ ที่ช่วยเหลือน้องใหม่อยากเล่นหุ้นครับ

จากคุณ : Champ_Sara
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 52 10:48:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com