Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถาม p'juk กองทุนในกลุ่ม SCBMF กับ กลุ่ม SCBTS มีจุดประสงค์ของการลงทุนต่างกันยังไงค่ะ  

สงสัยในรายละเอียดของกองทุนในกลุ่มของไทยพาณิชย์มั่นคง (SCBMF) และ ไทยพาณิชย์ทวีทรัพย์ (SCBTS) ค่ะ
ลองอ่านในหนังสือชี้ชวนและผลการประกอบการย้อนหลังแล้ว ทั้งสองกลุ่มก็ลงทุนในตราสารทุนใกล้เคียงกันมาก มีสัดส่วนการลงทุนในหุ้นกลุ่มพลังงานและธนาคารพอๆกัน ผลการดำเนินงานก็ใกล้เคียงกัน
สนใจจะลงทุนค่ะ กำลังคิดว่าจะแบ่งเงินใส่ทั้งสองกลุ่มหรือเน้นไปที่ตัวใดตัวหนึ่งดีค่ะ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

จากคุณ : freethink
เขียนเมื่อ : 26 ธ.ค. 52 06:19:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com