Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไฟล์ Elliott wave & AdvancedGet  

ปีใหม่นี้ไม่รู้จะแจกอะไรดี  ก็เลยนำไฟล์ Eliott wave และ การใช้ AdvancedGet มาแจกจ่ายให้นำไปใช้ศึกษากันดูครับ  ผมรวมทั้งสองเรื่องเป็นไฟล์เดียวเพราะมันเกี่ยวเนื่องกัน คือเรื่อง Elliott wave เป็นกฎและแนวคิด ส่วน AdvancedGet มันเป็นโปนแกรมช่วยนับคลื่นให้เรา ( แต่ตัวโปรแกรมมันมีข้อจำกัดในการนับ ไม่สามารถนับถูกต้องทั้งหมด จึงมีบาง mode ให้เราสามารถนับเองได้ด้วย ลองดูในโปรแกรมนะครับ )
   ก่อนอื่นผมขอทำความเข้าใจกันก่อนนะครับว่า หนังสือที่ผมนำมาสรุป นำมาจากหนังสือชื่อ Mastering of Elliott wave by Glenn Neely with Eric Hall  และผมเคยนำมาลงในกระทู้ครั้งหนึ่งแล้วแต่ ไฟล์ใหม่นี้ผมทำเป็น PDF ให้เราเก็บไว้อ่านโดยต่อเนื่องได้ แจกจ่ายได้ตามสะดวกครับ ( หากให้ เครดิตบ้างก็จะขอบคุณมากครับ)  แต่ผมไม่รับประกันความถูกต้องในเนื้อหาที่สรุปว่าถูกต้องสมบูรณ์ทั้งหมด อันเนื่องจากข้อจำกัดของสติปัญญาของผมเองครับ  ลิ้งค์สำหรับโหลดไฟล์ข้างล่างนี้ครับ

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=705449ADDF7YWG8B2L43KWP1J1O64

ดูหน้าตาคร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ

จากคุณ : kitty63
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 15:51:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com