Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^ควันหลงปี 2009 : บทสัมภาษณ์เซียนหุ้น J. Welles Wilder ผู้ให้กำเนิด RSI Indicator^^  

สวัสดีปีใหม่ครับ ช้าไปหน่อยแต่คงยังทัน วันนี้เอาบทสัมภาษณ์ของ J Welles Wilder มาแบ่งปันครับ ตัวแกตอนนี้ อายุ 70 กว่าปีเข้าไปแล้ว สรุปว่าเราได้ใช้ เครื่องมือวิเคราะห์หุ้นที่ Wilder คิดขึ้นมากว่า 30 ปีแล้วทีเดียว บางท่านบอกว่ายังใช้ได้ดี บางท่านบอกเก่าเกินไปแล้ว สำหรับผมนั้นก็ใช้บ่อยๆเรื่อยๆ ได้ผลบ้างไม่ได้ผลบ้างคลุกเคล้ากันไป นำมาให้อ่านคราวนี้ ไม่ได้ชี้นำให้ใครใช้ หรือทำตาม แต่คิดว่า่น่าสนใจดีเลยเอามาฝากครับ

ใครหลงลืมไปแล้ว ลองดูวิดิโอคลิปหุ้นอันนี้คร่าวๆเกี่ยวกับ RSI Indicator ผมคิดว่าคนเก่งๆน่าจะรู้หมดแล้ว แต่อาจมีบางแง่มุมที่หลงลืมกันไปบ้าง สำหรับมือใหม่คิดว่าน่าจะดีที่ได้ดูครับ อย่างน้อยกว่าดีกว่าใช้เพราะเห็นเค้าใช้ๆกันครับ และนี่เป็นเครื่องมือที่ถูกเผยแพร่ตั้งแต่ประมาณปี 1978 แล้วทีเดียวครับ ว่างๆก็แวะไปทักทายหรือแนะนำสิ่งดีๆที่ http://www.mangmaoclub.com ได้นะครับ

จากคุณ : modxyz
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 53 17:28:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com