Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำครับ มีประมาณ 120k เอาไปลงทุนแบบไหนดีครับ  

รบกวนขอความรู้ครับ พอดีได้โบนัสประมาณ 120k จะเอาไปลงทุนแบบไหนดีครับ? เป็นคนที่ไม่เคยลงทุนในหุ้น หรือกองทุนอะไรทั้งสิ้นเลย แต่อยากเริ่มเป็นแมงเม่าอ่ะครับ บริหารจัดการแบบไหนที่จะให้ผลตอบแทนที่น่าสนใจครับ

ช่วงนี้ก็ศึกษาหาข้อมูลในห้องนี้ไปด้วย แต่ก็อยากได้ guideline จากผู้รู้ในห้องไปด้วยครับ

เห็นเพื่อนไปซื้อทอง แต่เงินเท่านี้ผมซื้อได้ไม่ถึง 10 บาทเลย..(วันนี้ราคาทองดันตกอีก ฝ่อเลยผม) สมมติเราเอาไปเปิด port ลงทุนจะพอไหวไหมครับ?

ช่วงนี้เห็นข่าว loxley ดังๆ ก็แอบคิดไปว่าถ้าได้มาตอนต่ำสุด 2.44 (เข้าใจครับว่าถ้าใครรู้แบบนี้ก็รวยกันหมดแล้ว คือแบ่บมือใหม่หัดคิดอ่ะคับ^^) ซัก 40,000 หุ้น ปล่อยตอนปิดที่ 2.58 ก็ + ตั้ง 5,600 เผื่อ +/- ซัก 10% ก็มองว่ายังโอเคอยู่

สำหรับหลายๆคนในห้องนี้ คงเป็นเงินจำนวนน้อย แต่ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากเลย

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 53 14:37:04

จากคุณ : สามล้อถูกหวย
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 53 11:58:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com