Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^ ขอนำทัพLoxleyครับ ^{แตกประเด็นจาก I8734355}  

ก่อนอื่นจากกระทู้ที่แตกมานะครับ ผมชวนซื้อDay Tradeที่2.48ครับ

ขาดทุนแล้วครับ....mad

แล้วไงต่อครับ แม้ว่าผมจะมีเพียง20,000หุ้นก็ตามที คราวนี้ผมก็ขอพูดยาวๆหน่อยครับ

idea1. Loxleyครับ คุณจงทำหน้าที่ของคุณให้ดีที่สุดนะครับ ธุรกิจหลักของคุณหน่ะ ทำต่อไป เรื่องราคาหุ้นสนใจให้มันน้อยๆหน่อยนะหมาหอน

idea2. นายกครับ ผมขอบอกคุณเรื่องหนึ่งนะครับ ว่า

คุณซื่อสัตย์ ซื่อตรงหรือไม่....ผมไม่รู้ ผมไม่สนใจพ่นน้ำหมาก

คุณสร้างภาพเก่งหรือตัวตนจริง....ผมไม่รู้ ผมไม่สนใจพ่นน้ำหมาก

ผมเข้าใจนะว่าผู้มีอุปการะคุณของคุณมีมากมาย ไม่ว่าจะสีไหนก็ตาม ที่หนุนคุณขึ้นมา หรือ แม้แต่พรรคร่วมที่ดันคุณขึ้นมา .... มันทำให้การกำหนดนโยบายต่างๆของคุณ มันถูกสะกด สะกิด และสะดุด ไม่เป็นธรรมชาติมาหลายเรื่องแล้ว....เจ็บ

ผบ.ตร. , โทลล์เวย์ , รถเมล์NGV , การบินไทย , ปลากระป๋อง , มาบตาพุด และอีกหลายเรื่อง ล่าสุดก็เรื่องหวยออนไลน์

ผมรักคุณนะครับ นี่พูดจริงๆ ผมรอนายกแบบนี้มานานมากแล้ว แต่ผมเกลียดส่วนผสมที่ดันคุณขึ้นมา

เหมือนกับ พระผู้ทรงศีล ขมังเวทย์ แต่ไปเดินwalking streetที่พัทยา ไม่นานคุณก็จะถูกเหมาว่าคุณมันพระปลอมmad

ลองไปทบทวนดูนะว่า เอาแค่เรื่องหวยก็พอ ต้นเดือน12/2009 พูดอย่างไร ปีใหม่พูดอย่างไร ต้นปี2009พูดอย่างไร  ขี้แง

มันมีอะไรจี้หลังคุณอยู่หรือ ถึงไม่ได้เป็นตัวของตัวเอง ...อันนี้ไม่ต้องตอบ ผมเข้าใจ ว่าคุณมีผู้มีอุปการคุณมากมายที่ต้องเกรงใจ cigar

idea3. เข้าเรื่องหุ้นดีกว่า จากข้อ1และข้อ2 สรุปต่อเรื่องราคาหุ้นที่ว่า

หากคุณทำธุรกิจของคุณไป ผมก็จะถือไว้ที่2.48 ลงมา2บาทก็จะเฉลี่ยอีกไม้

นายกกับLoxleyจะคุยอะไรกัน ผมไม่สนใจ คุณจะทุบหุ้น ตามสบายครับ ผมดูดไว้2หมื่นหุ้นแล้ว ชาตินี้อย่าแพล่มเหนือ2.50นะ พ่อจะโยนคืนให้

แต่ถ้าจะลงไปเหลือ1บาทที่เคยเป็น เงินขาดทุน30,000บาท ผมโยนทานให้ครับ และจะได้รับรู้ไว้เลยว่า

-leafคุณเจ้าของบริษัท เอางานประมูลที่เป็นธุรกรรมการค้าทั่วไปเพียง3,000ล้าน มาเล่นกับwealthของบริษัท ณ ปัจจุบัน5000ล้าน เพื่อให้wealthเหลือ2000ล้าน

-leafคุณเอาข่าวได้ไม่ได้ประมูลมาเล่นกับรายได้หมื่นล้านบาทต่อปีก็ตามสบาย ผมไม่สนใจคุณหรอก ผมยอมเสียให้คุณ3หมื่น ให้คุณพังบริษัทตัวเอง

idea4. ราคาหุ้นจะเป็นอย่างไร ต่อจากนี้ คุณกำหนด อนาคตบริษัทตัวเองอยู่นะ

คุณกำลังเป็นผู้ทำตามสัญญา ไม่ใช่ผู้ผิดสัญญา  คุณรอค่าปรับ คุณรอทำตามสัญญา ไม่ใช่รอจ่ายนะ  ต่อจากนี้ ใครไม่มั่นใจก็ทิ้งไป ผมมั่นใจ มั่นใจแค่2หมื่นหุ้นนี่แหละ ก็อย่างที่บอกลงไปเหลือ1บาทผมก็ไม่สะเทือน

idea5. อ่านมาทั้งหมด ผมสรุปเลยหล่ะกัน

ขวดนมนายกขวดนม อย่าหลักลอย อย่าพูดสองแบบสองอย่างในเรื่องที่เกี่ยวกับนโยบายสาธารณะอีกนะครับ หากท่านต้องเกรงใจใคร หรือ โดนกดดันอยู่ คุณจงทำตัวให้เหมือนนายหัวชวนchuanนะครับ ที่ชอบพูดว่า''เออ .... ผมยังไม่ได้รับรายงานเลยครับ..." ใช้คำพูดให้เป็น  อย่าคิดทุกคำที่พูด แต่ให้พูดทุกคำที่คิดนะครับ

กระดิ่งLoxleyและผู้ถือหุ้นนะกระดิ่ง คุณจะขายหุ้นก็ขายไป ใครไม่ขายก็ถือไป ผมก็เหมือนเดิม 20000หุ้น ผมเอา30000บาทมาวัดความตั้งใจของคุณในการฝ่าวิกฤตนโยบาย  

เอาใจช่วยนะครับ และผมก็จะเชียร์คุณ....ในใจ...ทุกวันครับ

smileอาจจะฟังไม่เข้าหูสาวกนายก ขอกราบขออภัย แต่หากถูกใจ แสดงตัวครับsmile

จากคุณ : เย่หยงเทียน
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 53 18:01:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com