Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^==ขอแก้ตัวครับ เอาresearch มาแจกครับ เอาไว้ดูQ1'2010==^{แตกประเด็นจาก I8736191}  

เพิ่งจะหายไข้ครับ คืนวันศุกร์นอนตั้งแต่1ทุ่ม วันนี้ดีขึ้นแล้วขอทำคุณแจกBoardครับ

เป้าหมายของกระทู้นี้มี2ประเด็นหลักๆครับ

smile1. ดูดGiveครับhaha
smile2. ขอขมาลาโทษจากกระทู้ที่แตกมาครับ ขอพูดยาวหน่อยนะครับ

ไม่พูดแล้วตัวเองไม่สบายใจmad

จากกระทู้นำทัพLoxley มีหลายความเห็น หลายคนที่ซื้อตามเพราะเห็นว่าพี่เย่ซื้อแล้วผลออกมาก็ตายหมู่อย่างที่เห็น.....cry

ผมก็ลองไปอ่านย้อนดูนะครับว่า ผมมีการออกความเห็นให้ซื้อหรือไม่ เพราะมันมีความเสี่ยง ผมก็ว่ามีก็ตรงที่ผมShowว่าผมซื้อ ..... ผมก็ผิดไปแล้ว1ดอก

แต่ผมก็ย้ำเตือนในหลายๆช่วงว่า ผมเล่นDayนะครับ และมีจุดตัดขาดทุนไว้แล้ว +/-0.1 ซึ่งผมก็ทิ้งไปแล้วที่2.38ตอนเปิดบ่ายวันศุกร์ ....cry

และผมก็พยายามย้ำแล้วครับ ว่า ประเด็นขอกระทู้นั้น คือเรื่องความหลักลอยของผู้นำ ไม่เกี่ยวกับตัวหุ้น ตัวหวย ตัวอภิสิทธิ์......ดาว

ซึ่งในกระทู้นั้นก็หนักไปเรื่องการเมืองเยอะด้วยซ้ำไป เพียงแต่ผมตั้งชื่อกระทูดุดันเกินไป หากทำความเข้าใจที่ผิดที่คาดเคลื่อนไปผมก็กราบขออภัยด้วยลูกสาว

ทั้งหลายทั้งปวงผมก็อดที่จะห่วงคนที่ซื้อตามแม้จะเพียง100หุ้นก็ตามที เพราะความไม่สบายใจจึงอยากจะบอกว่า พอผมหายไข้วันนี้ ผมก็นั่งScan researchของASPให้เพื่อนๆหลายหน้าอยู่เหมือนกัน หวังว่า คงจะเป็นคู่มือให้เพื่อนๆได้ เพราะเขาได้วิเคราะห์รายอุตสาหกรรมไว้ด้วยidea

ส่วนตัวหุ้นรายหุ้นผมไม่ได้Scanแต่ถ้าใครอยากได้ตัวหุ้นตัวไหนตามสารบัญหลังบ้านบอกได้ จะScanใส่ให้ ด้วยความยินดีsmile

researchฉบับที่Scanให้เพื่อนๆนี้ ไม่ใช่เอกสารลับอะไร ลูกค้าASPได้ทุกคน  แต่ผมถือว่าไม่จำเป็นว่าทุกคนจะเข้าถึงได้ ถ้าไม่ใช่ลูกค้า และเห็นว่าข้อมูลครบถ้วนดีเลยเอามาใส่ไว้เป็นrecord เพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัด หรือTradeน้อย ขาดการเข้าถึงข้อมูลจะได้เอาไปอ่านศึกษานะครับ

ด้วยความยินดีที่จะให้ครับ ผมไปพักผ่อนก่อนนะ นะ....inlove

เจ็บไข้ได้เหมือนกัน ผมมันเทวดาเดินดิน

จากคุณ : เย่หยงเทียน
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 53 19:49:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com