Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัตราส่วนทางการเงินตัวไหน!!!!! ที่เพื่อนๆให้ความสำคัญกันมากที่สุดครับ อิอิ  

PE (7 คน)
  PBV (2 คน)
  ROA (1 คน)
  ROE (5 คน)
  อัตราส่วนเงินปันผลตอบแทน (3 คน)
  อันตรากำไรสุทธิ (4 คน)
  อื่นๆ..... (1 คน)

30.43%
  PE (7 คน)
 8.70%
  PBV (2 คน)
 4.35%
  ROA (1 คน)
 21.74%
  ROE (5 คน)
 13.04%
  อัตราส่วนเงินปันผลตอบแทน (3 คน)
 17.39%
  อันตรากำไรสุทธิ (4 คน)
 4.35%
  อื่นๆ..... (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 23 คน

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวสินธร....เนื่องจากสัดส่วนทางการเงินมีหลายตัวมาก ดังนั้นพอศึกษามากๆแล้วหลายๆคนอาจจะงง ประมาณว่าตีกันเอง555+
ดังนั้นจึงอยากให้เพื่อนๆช่วยกันโหวตครับ ว่าอัตราส่วนัวไหนที่เพื่อนๆ ให้ความสำคัญมากที่สุด......

ขอบคุณครับ....และวหวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์แก่หลายๆคนบ้างไม่มากก็น้อยนะครับ อิอิ

จากคุณ : kokuki
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 53 08:59:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com